11 ตอบกลับ

ของเรา ขาดไป 10 วัน เลยตรวจ ขึ้น 2 ขีดตรวจฉี่ครั้งแรกของตอนเช้า เรากินข้าวได้ตลอด แต่ก็มีอาการแพ้ท้องบ้าง แต่ไม่หนัก จะเป็นแค่ 3 เดือน แรกเท่านั้น แต่พอเข้าช่วงเดือนที่ 5 เรารู้สึกว่า เราเริ่มกินเยอะขึ้นมานิดหน่อย รู้สึกว่ากินไปเท่าไรก็ไม่อิ่ม แต่เราจะเน้นทานผลไม้แทนพวกขนม(ที่บ้านเรามีคนเป็นเบาหวานแต่เราไม่เป็น)แต่ลดกินขนมให้น้อยลง จนเข้าอายุครรภ์ 26 สัปดาห์แล้วค่ะ มีอาการอ่อนเพลียบ้าง แต่รู้สึกว่าอยากนอนตลอดตั้งแต่ท้องอายุอ่อนๆแล้วค่ะ แต่ไม่เคยนอนได้สักทีเหมือนง่วงตลอดเวลา

น้ำหนักลงเกิดจากอาการแพ้ท้องของคุณแม่ค่ะ ของเราแพ้ไม่หนัก แต่น้ำหนักเท่าเดิม พึ่งมาขึ้นช่วงเดือนที่5 ค่ะ

ถ้าเอาชัวร์ก้อตรวจพรุ่งนี้เช้าฉี่แรกอีกครั้งค่ะ ถ้า2ขีดก้อแนะนำฝากท้องเรยค่ะ ไม่ต้องกังวลนะคะถ้าแพ้หนักเพราะบ้านนี้แพ้หนักจนน้ำหนักลงไปจนร่วม5เดือนค่ะ ช่วงแพ้หนักแนะนำค่ะให้ลองแบ่งมื้ออาหารเพิ่มจาก3มื้อเป็น4-5มื้อ ทานทีละน้อยๆทานบ่อยดีกว่าค่ะ สำคัญอย่าให้ท้องว่างบ่อยค่ะ หลังเบาแพ้ระก้อจะกลับทานทานได้เยอะขึ้นเองค่ะ ตอนนี้ใกล้คลอดแล้วน้ำหนักพุ่งกับมา10โลเรยค่ะ

ยินดีด้วยนะคะ

บ้านนี้ก็เป็นคะช่วงตรวจเจอเเรกๆไม่อยากกินอะไรเลยคะกินอะไรก็อวกออกหมดขมปากเวียนหัวตื่นตอนเช้าก็อวกกินน้ำปล่าวก็อวกพอผ่านไปประมาณ3เดือนก็หายแพ้คะ

มันแล้วแต่คนแพ้หนักแพ้เบาค่ะคุนแม่

เราเป็นค่ะ น้ำหนักลงด้วย ตอนแรกนึกว่าป่วย เพื่อนบอกให้ไปตรวจครรภ์ดู สรุปขึ้น2 ขีด เลยไปหาหมอเอาชัวร์ หมอบอกท้องมา 5 วีคแล้ว 😅

ดีใจด้วยน๊าาา🤗🥰

เเนะนำตรวจ พน ตอนเช้าๆตื่นนอนอีกรอบนะคะเเม่ ถ้าขึ้น2ขีดก็ท้องค่ะไปฝากครรภ์ได้เลย

โอเคค่ะขอบคุณนะคะ🤗

บ้่านนี้ก็เป็​น​ค่ะ​แนะนำคุณ​แม่ตรวจตอนเช้าเอานะคะมันจะชัวกว่า

วันนี้เค้าไปหาหมอมาชัวร์เลยได้น้องกลับมาด้วย😊🤗😆

ซื้อที่ตรวจมาตรวจเลยค่ะหนูก็เป็นอาการแบบนี้ตรวจเจอ 2 ขีดค่ะ

ไปหาหมอมาวันนี้ 5 วีคแร้ว🥰

บ้านนี้ ตรวจตอนขาด1-2วันจีดเข้เลยงับตอนนี้8วีคแล้ว

ดีใจด้วยน๊าาา🥺🥰

แพ้ท้องค่ะ ปกติของคนท้อง ฮอร์โมนเปลี่ยน

ค้าปป🥰🥰🥰

เป็นค่ะ ตอนนี้ท้อง 20w แล้วค่ะ555555

ตอนนี้หายแล้วงับ หายตอน 4เดือน ☺️