15 ตอบกลับ

ตามหลักการแพทย์ไม่มีเลือดล้างหน้าเด็กค่ะ คนท้องไม่ควรมีเลือดไม่ว่าจะเยอะหรือน้อยยิ่งท้องอ่อนอันตรายค่ะ บ้านนี้ตอนแท้งก็เลือดออกนิดเดียวคะ ไม่กี่หยด เค้าบอกเลือดล้างหน้าเด็ก เป็นไงล้ะคะเชื่อคนอื่นมากก็อันตราย หาหมอดีสุดค่ะแม่

VIP Member

เจ้าของกระทู้เลื่อนเหมือนเราเลยคะ แต่ตอนต้นเดือนเราไปตรวจไม่เจอ แถมเรายังได้ยาสอดมารักษาอาการตกขาวด้วย ครั้งแรกเราตรวจขึ้น 2 ขีดจางๆ แล้วเว้นระยะไปตรวจใหม่เมื่อวาน น้องมาได้ 9 Weeks แล้วคะ

น่าจะตัวอ่อนกำลังฝังตัว แต่ต้องเลือดหยดน้อยๆจางๆนะคะ เพราะของเราตอนท้องแรกๆก็เป็นค่ะ ://th.m.wikihow.com/รู้ว่ามีเลือดออกในโพรงมดลูกขณะไข่ฝังตัวในเยื่อหรือไม่

ตรวจขึ้นสองขีดไปหาหมออัลต้าซาวเมื่อวานเจอจ่างหมอบอกท้องยังอ่อนยุแต่มาวันนี้ทำไมมีเลือดออกเหมือนเปนปจด.ค่ะทำไงดีสรุปท้องรือไมท้อง

ถ้ามีเลือดเพียงหยดเดียวหรือเปื้อนกางเกงในเลือดล้างหน้าเด็กค่ะ แต่ถ้าเยอะกว่านั้นหาหมอจ้า

ไปหาหมอดีกว่าค่ะ

ตรวจแล้วขึ้นแบบนี้ท้องไหมค่ะแล้วอีกสามสี่วันมีเลือดออกแบบประจำเดือนคืออะไรค่ะ

แล้วหมอนัดซ้ำไหมคะ

คือตอนแรกตรวจมี2ขีดชัดมากแต่มีเลือดออก3-4ครังซื้อมาตรวจก้อขึ้นสองขีดจางมากๆค่ะ

รีบไปหาหมอเลยนะคะแม่ อันตรายต่อลูกในครรภ์คะ แม่ท้องห้ามมีเลือดออกนะ

ขอบคุณค่ะ

ตรวจครรภ์ขึ้น 2 ขีดจางๆแล้วมีเลือดเหมือนประจำเดือนมาเป็นอะไรไหมคะ

ขึ้น 2 ขีดจางๆแต่มีเลือดมาหมุนประจำเดือนมาค่ะจะเป็นอะไรไหมคะ