ประจำเดือนหายไป1เดือนแล้วค่ะ

ประจำเดือนมาล่าสุดวันที่ 1 กค.หายวันที่4 กค. ตอนนี้ 10 สค.ยังไม่มาเลยคะ ตรวจครั้งแรกมีขีดเดียว ต้องตรวจอีกครั้งตอนไหนคะ แบบนี้มีโอกาสตั้งครรภ์มั้ยคะ ขอคำปรึกษาหน่อยคะ 🙏🏻

ประจำเดือนหายไป1เดือนแล้วค่ะ
9 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

นี่ก็เคยนะคะประจำเดือนไม่มาเดือนกว่าๆค่ะเลยซื้อที่ตรวจมาก็ไม่ขึ้น ตัดสินใจไปหาหมอให้ตรวจให้ละเอียดผลปรากฏว่าประจำเดือนคลาดเคลื่อนหมอเลยให้ยาปรับประจำเดือนมากิน(อันนี้ตั้งแต่เดือนมีนาคมแล้วค่ะ)ปัจจุบันตอนนี้ท้องได้17สัปดาห์แล้วค่ะ

3y ago

รอลุ้นกันนะคะ😅

ปกติถ้าท้อง ขาดวันเดียวก็น่าจะขึ้นชัดเจนนะคะ ลองตรวจอีกอันแล้วรออีกอาทิตย์ ตรวจใหม่ไหมคะ เผื่อไข่ตกช้า

3y ago

ได้ค่ะ

ประจำเดือนขาดเป็นเพราะฮอร์โมนของแม่ค่ะ ถ้าท้องเมนขาดแค่3วันก็ขึ้น2ขีดค่ะ

3y ago

อ่อค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ

ทำไมไม่ไปหาหมอ หรือไปตรวจค่ะ จะได้รู้ชัวร์ๆเลยค่ะ

ประจำเดือนมันขาดเดือนเฉยๆค่ะไม่ได้ท้อง

3y ago

อ่อค่ะ

ตรวจครบ4อันแล้ว มันก็ขึ้น2ขีด

Post reply image
3y ago

จร้า

Super Mum

รออีก 7 วัน ลองตรวจซ้ำดูค่ะ

3y ago

ขอบคุณค่ะ

Super Mum

อีก 7 วันตรวจซ้ำอีกทีนะค่ะ