49 ตอบกลับ

ของเราตอนแรกก็เป็นแบบนี้ค่ะ เพราะตอนนั่นเราแพ้ท้องหนักมากไปหาหมอประมาณ4วิคเลยยังไม่เห็นตัวอ่อน ที่แรกหมอคิดว่าหน้าจะท้องนอกมดลูกแต่เจาะเลือดแล้วปกติก็สบายใจคุณแม่อย่าคิดมากนะคะ พยายามกินยาตามคุณหมอสั่งนะคะ

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ

น้องอาจจะ เป็นตัวกำลังสร้างอยู่ก็ได้ค่ะแม่ อาจจะเล็กมากๆ พักผ่อนอย่าทำอะไรหนักๆนะคะ น้องกำลังเกาะท้องจุนแม่อยู่น่าาาาา จุนแม่นอนเยอะๆ น้องกำลังสร้างบ้านอยู่ค่ะ 5555 สร้างบ้านในท้องคุณแม่ อยู่ 9 เดือน สู้ๆนะคะ

ขอบคุณมากๆเลยนะคะ

ของเราปดจ.มาล่าสุด19 ตค. ตอนไปฝากก็คิดว่าได้8wแล้ว แต่หมอซาวให้พึ่งได้5wเองค่ะ เจอแค่ถุงตั้งครรภ์เหมือนกัน แต่พออาทิตย์ต่อมาไปซาว ก็เจอตัวแล้วค่ะ ขนาด2.9mmเอง เล็กมาก เดี๋ยวก็เจอนะคะ คุณแม่ใจเย็นๆ😊

ขอบคุณมากนะคะ ยินดีกับคุณแม่ด้วยค่ะ

แม่ประจำเดือนมาครั้งสุดท้ายไล่ๆเราเลย ของเราไปฝากครรภ์หมอยังไม่ได้ซาวด์ให้ หมอบอกว่าซาวด์ไปตอนนี้ก็ไม่เจออะไรเพราะครรภ์ยังอ่อน หมอนัดซาวด์อีกทีเดือนหน้า แม่อย่าเพิ่งกังวลน๊า♥️

ขอบคุณมากๆค่ะ

เหมือนกันค่ะเจอแต่ถุงไม่เจอตัวอ่อน จะมีเลือดออกกระปิดกระปอยจนแท้งเองใด้ค่ะ ตอนหมอบอกเราว่าท้องลมแทบทรุดเสียใจมากกก แต่ตอนนี้น้องกลับมาจริงๆแล้วพึ่งได้19สัปดาห์ สู้ๆนะคะคุณแม่

หมอบอก2-3เดือนถึงมีได้ค่ะ

สู้ๆนะคะแม่ อย่าคิดมาก ทำใจให้สบาย เพิ่ง5wเองแม่ เดี๋ยวก็เจอน้องนะคะ ตอนที่ไปฝากก็เท่านี้ค่ะหมอ บอกเจอไข่แดง อย่ากังวลค่ะแม่ พักผ่อนเยอะๆ ดื่มน้ำมากๆ ทานยาตามคุณหมอสั่งนะคะ 💝

ขอบคุณมากค่ะ

อย่าพึ่งกังวลนะคะตอนแรกบ้านนี้ก็ตรวจไม่เจออะไรเหมือนกันค่ะหมอนัดอีก 2 สัปดาห์เห็นถุงการตั้งครรภ์และกว่าจะเห็นหัวใจน้องอีก2-3สัปดาห์ตอนนี้ 25w3d แล้ว สู้ๆนะคะ

คุณแม่ลองเปลี่ยนคลีนิคดูค่ะ ไม่งั้นรออีก2อาทิตย์ตาที่หมอนัด ใจเย็นก่อนนะคะอะไรจะเกิดขึ้นต่อจากนี้เราต้องยอมรับมัน อย่าเพิ่งเครียดหรือวิตกใจนะคะ

VIP Member

อย่าพึ่งท้อคะ เราก็กังวลไ ปฝากครรภ์6 wหมอไม่ซาวด์ให้ จน11 w 5วันเจอน้องหัวใจ เเขนขา อายุครรภ์น้อยน้องตัวเล็กอาจจะยังหาไม่เจอ ทำใจให้สบาย คะ สู้สู้คะ

5w4D เองค่ะแม่ น้องตัวกะจิ๋วมากๆๆๆๆๆเดียวก็เจอค่ะ🥰 ถ้า 10-15 วีคไม่เจอน้องหมอจะสันนิษฐานว่าคือท้องลมค่ะ แต่แม่ครรภ์ยังอ่อน ริบหน้าเดี่ยวเจอค่ะ

ขอให้เป็นแบบนั้นด้วยค่ะ ขอบคุณมากๆนะคะ