7 ตอบกลับ

อาจจะด้วยอายุครรภ์ที่น้อยค่ะ หมอบางท่านจะยังไม่ซาวให้ แต่หมอไม่ได้บอกว่าไม่ทำให้นะคะ แล้วแต่ว่าคุณแม่อยากดูไหม หมอทำให้ได้ แต่หมอจะบอกก่อนว่า อาจจะยังไม่เจอน้องค่ะ ถ้าอยากเจอน้อง แนะนำหลัง 6 -7 week ขึ้นไป ส่วนตัวที่ไปเจอหมอหมา หมอแจ้งแบบนี้ค่ะ เลยเลือกที่จะรอก่อน อีก 2 week ค่อยหาตัวจิ๋วใหม่ค่ะ อีกอย่างกลัวใจหายด้วยค่ะ เผื่อไม่เจอน้อง เพราะอายุครรภ์น้อย กลัวตัวเองกังวล คุณแม่อย่าพึ่งคิดมากนะคะ อีกสัก 2 week ค่อยไปส่องดูตัวจิ๋วใหม่ค่ะ เป็นกำลังใจนะคะ 😊😊

ขอบคุณค่ะ❤️

พอๆ กันเลยค่ะ ของเราล่าสุด 25พ.ค. ยังไม่ไปหาหมอเลยค่ะ รอถึงสัก8วีค ค่อยไปทีเดียว ระหว่างนี้แม่ๆก็บำรุงเยอะๆ ไปก่อนนะคะ ทานโฟลิค เน้นโปรตีน อย่าเพิ่งกังวลนะ ร่างกายแต่ละบุคคลไม่เหมือนกัน 🙂

สั่งเราเลยค่ะ ของเราประจำเดือนมาล่าสุด 27 พ.ค ไปซาวด์มาก็ยังไม่เจออะไรค่ะ แต่หวั่นๆอยู่เหมือนกัน

เหมือนกันเลยค่ะ ประจำเดือนล่าสุด 26 พค ซาวน์ไม่เจออะไรเลย ถุงตั้งครรภ์ก็ไม่เจอค่ะ😭

ของเราเจอน้องค่ะ ประจำล่าสุด4มิถุนา 5+2วันค่ะ

ยังเล็กอยู่ค่ะ รออีกสัก2-3 วีคค่ะ

เหมือนกันค่ะของหนุ5+1วัน

ไม่เจออ่ะไรเหมือนกันค่ะ