กังวลหมอตรวจหาไม่เจอหัวใจเด็ก

ประจำเดือนมาครั้งสุดท้าย10พ.ย. 62 หมด14พ.ย 62 ครั้งแรกฝากครรภ์วันที่9ม.ค.63หมอวัดขนาดลูกได้ 5w และหมอบอกว่ายังหาตัวอ่อนไม่เจอ อาจจะเล็กมาก หมอนัดอีกที 6กุมภา63 เพื่อมาซาวน์และตรวจอีกครั้ง แต่เมื่อวันที่5กุมภา63เวลา18:10น. อาบน้ำและมีเมือกใสๆไหลออกมาปนสีน้ำตาลชิ้นขนาดเล็ก จึงไปหาหมอ หมอซาวน์และหาไม่ได้ว่าเกิดจากอะไร บอกแค่ว่า อาจจะเสี่ยงภาวะแท้งคุกคามหรือท้องลม จึงใปตรวจภายใน ใช้ปากเป็ด เปิดปากมดลูก แต่ก็ไม่ทราบผล เรากังวล จึงไปคลีนิค หมอคลีนิคซาวน์เจอลูกน้อย แต่ไม่เห็นว่ามีหัวใจ และหมอซาวน์ใด้7w เราเลยกังวลว่า ทำไมรพ. ซาวน์วันที่9ม.ค63ใด้5w แต่ทำใมวันที่5ก.พ63 ซาวน์ได้แค่7w พอกลับมาบ้าน ปรากฏว่ามีน้ำสีน้ำตาลไหลมานิดนึงตอนฉี่ และมีก้อนสีน้ำคล้ายลิ่มหลุดมาด้วยเล็กๆ (วันที่4ก.พ.มีเพศสัมพันธ์กับสามี) คำถาม.... 1เป็นไปได้ไหมที่เราตัวใหญ่น้ำหนัก72กก. เลยทำให้ไม่ได้ยินคลื่นหัวใจน้อง 2เป็นไปได้ไหมที่น้องยังตัวเล็กมาก 3เป็นไปได้ไหมว่าการนับประจำเดือนอาจจะคลาดเคลื่อนและระยะตกใข่ของลูกน้อยอาจจะใม่ใช่ช่วงที่เรานับประจำเดือน จึงทำให้การนับว่าลูกกี่วีค คลาดเคลื่อนไป 4เป็นไปได้ไหมถ้าเรารอลูกโตอีกหน่อยอาจจะใด้ยินเสียงหัวใจลูก 5เป็นไปได้ไหมการไช้ปากเป็ดเปิดช่องคลอดดูตอนตรวจ อาจจะทำให้มีสีน้ำตาลออกมาบ้าง 6เป็นไปได้ไหมมีเพศสัมพันธ์วันที่4ก.พ. อาจจะกระทบต่อภายในทำให้มีเลือดปนน้ำตาลข้างด้านในและหลุดเป็นก้อนๆออกมา กังวลและกลัวมาก ค่ะ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ.

กังวลหมอตรวจหาไม่เจอหัวใจเด็ก
เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ