16 ตอบกลับ

น่าจะท้องอ่อนๆค่ะ บ้านนี้ก็ประจำเดือนมา19ก.ค.แต่มีอาการแปลกๆเลยลองตรวจดูเมื่อวานรอลุ้นวันครบประจำเดือนอีกครั้งให้แน่ชัดอยู่คะ

ใช่ที่ตรวจเซเว่นค่ะผลจะดีกว่าแม่นย่ำกว่ากล่องสีชมพู

อีกซักอาทิตย์ลองตรวจดูใหม่นะคะ ของเราเคยตรวจแบบนี้เหมือนกัน ครั้งแรกก็จางๆค่ะ พอตรวจอีกที แดงแป๊ดเลยค่ะ

ถ้ามีเลือกออก หาหมอนะคะ

หลังไข่ตก7-8วัน ตอนนี้ใกล้คลอดแล้วค่ะ🥰 แม่ลองตรวจซ้ำดูนะคะปกติแล้วจะเข้มขึ้นเรื่อยๆ

จะคลอด25นี้แล้วค่ะแม่😆

เหมือนกันเลยค่ะ ประจำเดือน 17 ก.ค มาตรวจ เจอวันนี้ขีดจางมากๆ ไม่รู้จะท้องหรือป่าว

ไม่มีเลยค่ะ แต่วันนี้มีเลือดออกมานิดนึง สีชมพูอ่อนๆ

แต่ละยี่ห้อความชัดไม่เท่ากันคะ ต้องตรวจยี่ห้ออื่นด้วย จัดไปเพื่อความชัวร์

อันนี้ของเราตรวจหลังจากประเดือนเคลื่อนไป 5 วันคะ ตอนนี้น้อง 14 สัปดาห์แล้วคะ

ยินดีด้วยนะคะ🙂

บ้านนี้ตรวจวันที่4กรกฎาคม ท้องแบบไม่รู้ตัวจ้า ตอนนี้3เดือนแล้วค่ะ

ตรวจแรกขึ้นแบบนี้เหมือนกันค่ะ😁 ตอนนี้9+3 วีคแล้วค่ะ ยินดีด้วยค่ะ🥰

ตอนนี้ มีเลือดออกมาแต่ไม่เยอะ ลักษณะสีน้ำตาลค่ะ

ตรวจใหม่ยังคะ สรุปท้องไหมหรือเป็นประจำเดือนคะ

ท้องจ้าแม่ อาจจะท้องอ่อนๆคะ ยินดีด้วยนะคะ

มีเลือดออกมานิดนึงค่ะ สีชมพูอ่อน