2 ตอบกลับ

คือเรามีมาเปื้อนสีน้ำตาลจางๆ เป็น2วัน มาหยดเดียวละหายไป ก่อนจะถึงรอบประจำเดือน1อาทิตย์ค่ะ จะท้องมั้ยคะ ตอนนี้ประจำเดือนยังไม่มาค่ะ มีอาการตัวร้อนตัวเช้า-เย็น ปวดหัว พะอืดพะอม เวลาไอละจะอาเจียนค่ะ

ปจด เดือนมาไม่ปกติมีหลายสาเหตุค่ะไม่จำเป็นต้องท้องเสมอไปค่ะ ความเครียดก็ส่งผลด้วย ถ้าไม่มั่นใจสามารถไปตรวจเลือดที่ รพ เลยค่ะหรือไม่หลังจากที่ตรวจ 7 วันค่อยตรวจใหม่

ตรวจพบว่าตั้งครรภ์แล้วคะหลังจากประเดือนขาด 8 วัน ขอบคุณสำหรับคำแนะนำและคำตอบนะคะ🥰🥰🥰🙏🙏🙏