4 ตอบกลับ

ยังไม่สามารถให้คำตอบได้ค่ะ หากประจำเดือนขาดเกิน1เดือนค่อยตรวจค่ะเดือนที่2ที่ขาดประจำเดือนถึงจะรู้ค่ะคนท้องตรวจตอนไหนขึ้นหมดค่ะคุณเเม่ประจำเดือนมาตรงรอบไหมค่ะการขาดประจำเดือนมีหลายอย่างเลยค่ะ ภาวะเครียด วิตกกังวล การพักผ่อนไม่เพียงพอ เเละการตั้งครรภ์ ค่ะ หากเดือนนี้ยังไม่มาเดือนหน้าค่อยตรวจนะคะ

เราเคยขาดครึ่งเดือนเหมือนกันแต่ไม่ท้องเป็นเพราะความเครียดพักผ่อนน้อยเลยทำให้ประจำเดือนเลื่อนไป

VIP Member

ปกติประจำเดือนมาตรงรอบไหมคะ เช่นรอบ 28 วัน 30 วัน เพราะถ้าขาดนานขนาดนี้ตรวจยังไงก็น่าจะขึ้นสองขีดชัดเลยนะคะ หรือเครียดกดดันไปหรือเปล่าคะ ประจำเดือนอาจเลื่อนได้

ตรงรอบน่ะค่ะ มาขาดเดือนที่แรว ประจำเดือนไม่มาเรย

ขาดครึ่งเดือน ตรวจขึ้นขีดเดียว ไม่ท้องค่ะ ถ้าท้อง ขาดวันเดียวก็ขึ้น2ขีดค่ะ

เว้นอีก 7 วันแล้วตรวจอีกรอบค่ะ ถ้ายังไม่ขึ้นไปตรวจเลือดหาการตั้งครรภ์นะคะ