74 ตอบกลับ

VIP Member

เกิดจากอาการเครียดหรือนอนพักผ่อนน้อยจ้า เราเคยเป็นบ่อย ประจำเดือนเลื่อน ดีใจนึกว่าตัวเองมีน้อง ค่ะ

ตอนแรกของเราก็ไม่ขึ้น เห็นเพียงจางๆมากกกก แทบไม่เห็น 1อาทิตย์ตรวจใหม่ชัดเลยค่ะ ตอนนี้38+2วีคล่ะค่ะ

อาจเกิดจากความเครียดค่ะบ้านนี้ก็เคยเป็นถ้าตรวจแล้วประจำเดือนยังไม่มาแนะนำให้ไปหาหมอค่ะ

บ้านนี้สามอาทิตย์แรกประจำเดือนขาดตรวจไม่เจอค่ะ พอเข้าอาทิตย์ที่สี่ตรวจขึ้นสองขีดค่ะ

เครียดเป็สาเหตุที่ประจำเดือนไม่มาด้วยนะค่ะ ถ้ากังวลก็ไปหาหมอให้ตรวจดูจะดีกว่านะค่ะ

ถ้ากังวลมาก ๆ ให้หาหมอค่ะ การที่ ปจด.ขาดหาย ไม่ใช่ว่าจะท้องเสมอไป มันมีหลายสาเหตุค่ะ

อาจจะเป็นเพราะสาเหตุผื่นมั้ยคะ เช่นความเครียด แต่แนะนำให้พบหมอดีกว่าค่ะ

รออีกสักอาทิตย์แล้วลองตรวจใหม่ดูนะคะ บ้านนี้ตรวจรอบแรกไม่เจอเหมือนกัน

ทิ้งไว้อีกสักวีคสองวีคตรวจดูอีกทีนะคะ เราก็เป็น ตอนนี้ 4 เดือนกว่าแล้ว

รออีกหน่อยนะคะแม่เราพึ่งตรวจวันนี้ขาดไป1เดือนกับ18วันยังไม่ชัดเลยคะ