61 ตอบกลับ

นี่กินยาคุมต่อเนื่องไม่ขาด ยังป่องมา5เดือนแล้วค่ะ😊 น้องอยากมาอะไรก็ห้ามไม่อยู่

ยาคุมฉุกเฉินไม่ใช่ว่าจะคุมได้้100%นะคะคุณแม่ ฮ่าๆ ยินดีด้วยคะ คุณกำลังตั้งครรภ์ 😊

ท้องค่ะยาคุมฉุกเฉินแทบจะไม่ได้ป้องกันเลยค่ะ บ้านนี้ฉีกยาคุมมาตลอดยังมีเลย

ท้องค่ะ ยาคุมฉุกเฉิน คุมได้ แต่ไม่ 100% เช่นกรณีของเรา คุณแม่รีบไปฝากครรภ์นะคะ

ขนาดคนทำหมัน ยังมีท้องได้เลย ไม่มีอะไรคุมกำเนิดได้100% แบบนี้คือท้องชัวร์ค่ะ

VIP Member

ท้องค่ะ ยาคุมฉุกเฉินอันตรายต่อเด็กมาก ยังไงสอบถามคุณหมอให้ละเอียดนะคะ

ฉุกเฉินมันไม่ได้คลุม 100 %คะ โอกาสพลาดสูงนะคะ กินบ่อยๆก็ใช้ว่าจะดีนะคะ

ท้อง 100% ค่ะ ไม่แปลกหรอกจ๊ะ ขนาดบางคนทำหมันแล้วยังหลุดท้องได้เลยค่ะ

กินยาคุมฉุกเฉิน ใช้ว่าจะป้องกันได้100%นะค่ะ ยังไงก็มีสิทธิท้องค่ะ

VIP Member

ประสิทธิ์ภาพยาคุมไม่ถึงกับ100%นะคะ //ขึ้นสองขีดจาง/เข้ม=ท้องแน่นอน