61 ตอบกลับ

ยามีหลายอย่างที่ละล้างกันได้วันนั้นแม่บ้านนี้ลืมกินยาแล้วแม่เห็นน้ำโค้กก้กินยากับโค้กสรุปหมอบอกโค้กทำให้ประสิทธิภาพยาลดน้อยลงมีอีกหลายอย่างเลยที่ทำให้ยามีประสิทธิภาพน้อยลงแบบนี้ตอนนี้10w+5จ้า

น่าจะใช่นะคะ 555

VIP Member

เป็นเหมือนกันคะ ยาคุมคุมไม่ได้100%หรอกคะ รีบไปฝากท้องนะคะ ของเราดีตรงที่ไม่ได้ท้องนอกมดลูก แต่ก็แอบลุ้นว่าน้องออกมาจะปกติไหม เพราะเราชอบกินยาคุมฉุกเฉินกินเหล้า

ท้องค่ะ ชัดขนาดนี้ ถึงจะขึ้นชื่อว่ายาคุม แต่ก็ไม่ได้คุมได้ 100% นะคะ ไม่มียาคุมนี่ห้อไหน ขนิดไหนที่ได้ผล 100% ขนาดฉีดยาคุมบางทีท้องก็ยังมีเลยค่ะ

เหมือนกันค่ะ กินยาคุมฉุกเฉินประจำเดือนขาดไป9วันแล้วยังไม่กล้าตรวจอีกเลยค่ะก่อนหน้านี้ลองตรวจดูมันขึ้นจางมากเลยคิดว่าปกติ

ยาคุมฉุกเฉิน คุมไม่ได้ค่ะ เห็นหลายคนแล้ว บางคนกินยาคุมแบบเป็นเดือนเป็นปี ก็ยังมีเลยนะคะ 😊 ขึ้น2ขีด แปลว่าท้องค่ะ

VIP Member

ท้องค่ะ​ ยาคุมฉุกเฉนจะต้องใช้อย่างระมัดระวัง​ ตามข่อบ่งชี้​ และใช้ได้ผลดีกับคนที่มีรอบเดือนมาตรงนะคะ​

ท้องค่ะยาคุมฉุกเฉินไม่สามารถคุมได้100%เพื่อนเราก็หลุดมาเพราะยาคุมฉุกเฉินนี้แหละ ปุจจุบัน3เดือนกว่าและ

บ้านนี้กินยาคุมฉุกเฉินก็ท้องเหมือนกัน ตอนนี้35w+5dแล้วค่ะ แม้ว่าจะตรวจแล้วขึ้น2ขีดหรือขีดจางๆก็ท้องค่ะ

VIP Member

ท้องสิคะ สองขีดขนาดนี้ ยาคุมฉุกเฉินไท่ได้กันได้100% นะคะ ทางที่ป้องกันดีที่สุด คือถุงยางค่ะ

ยาว่าเเต่ยาคุมฉุกเฉินเลยคะน้อง แม้กระทั่งทำหมันก้ไม่ร้อยเปอร์เซนต์จ้า ไปฝากครรภ์คะ