1 ตอบกลับ

VIP Member

เราใช้สิทธิตามเวลาราชการค่ะ เค้าหักพวกค่าหมอ ค่าเครื่องมือแพทย์ ค่าอัลตร้าซาวด์ (แต่มีบางคนเคยอ่านในคอมเม้นบอกว่า เสียเอง อยู่ประมาณ400ค่ะ ดูมาจากใบเสร็จ) ออกเองส่วนต่างเป็นค่ายา ครั้งละ1-2ร้อยบาท แต่ถ้ามานอกเวลา เสียค่าใช้จ่ายเองค่ะ อย่างเราฝากราชวิถี เคยไปช่วง10โมง ก็เป็นคลินิคนอกเวลา แต่รักษาในโรงพยาบาลนะคะ ก็เสียเอง และก็พวก คลินิคพิเศษช่วงเย็นก็เสียเองหมดค่ะ -ส่วนตอนคลอด ออกเองค่ะ แล้วไปเบิกทีหลัง 13,000 ถ้าจำไม่ผิด ต้องส่ง5เดือนภายใน15เดือน ลองเช็คในเว็บดูอีกทีนะคะ จะมีบอก

นี้ก็ฝากท้องกับคนละที่ค่ะ สิทธิประกันสังคม:เปาโล (แต่เอกชนมีแต่แพ็คเกจเหมาคลอด3-4หมื่น) เลยมาราชวิถีก็ใช้ได้ค่ะ -ย้ายสิทธิโรงพยาบาล ถ้าจำไม่ผิด ย้ายได้ก่อนช่วงมีนาคมของแต่ละปีมั้งค่ะ เคยทำเรื่องออนไลน์ในเว็บไซต์ ยังไงลองหาข้อมูลดูอีกทีนะค่ะ