10 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็มาตอนคนพี่ 8 เดือนค่ะ เข้มแบบไม่ต้องสงสัยว่าท้องมั้ยด้วยค่ะ ตรวจตอนวันที่ประจำเดือนต้องมา ชัดเจนทั้งพี่ทั้งน้องเลยค่ะ สู้ๆนะคะ ขอให้แม่ไม่แพ้ท้องนะคะ เพราะแค่ลูกคนโตก็เหนื่อยมากอยู่แล้วค่ะ มีไล่ๆกันแบบนี้โคตรเหนื่อยเลยค้า

ปกติคุณหมอเขาจะฉีดยาคุมแบบ 3 เดือนให้คุณแม่หลังคลอดนะค่ะ เคยฉีดประมาณ 3 รอบกันลืมค่ะ หลังจากนั่นแม่ก่ทานยาปกติค่ะ

ถ้าเราเป้นเมนส์ๆหมดแล้วแต่ไม้ได้มีอะไรกันไม่กินยาจะท้องไหมคั

บ้านนี้คนโตได้1ขวบกว่า คนที่2มาเลยค่ะ ตอนนี้ได้18วันเองค่ะ

บ้านนี้เหมือนกันคะแม่ คนแรกพึ่ง10เดือน น้องมาเร็วมาก

เหมือนกันเลยค่ะแม่ 🤣 ทางนี้คนโต10เดือน น้องมาแล้ว😂

แม่ไม่ได้คุมหรอคะ

น้องมาไวมาก

ใช่ค่ะ

ใช่ค่า