14 ตอบกลับ

เราเตรียมตอน 7-8 เดือนอะค่ะ เพราะถ้าเตรียมช้ากว่านั้นมันจะเดินไม่ไหวเอาค่ะ อีกอย่างรอคนอื่นหาให้หรือรอตอนคลอดไม่มีเวลา ไม่ถูกใจแน่ๆ ค่ะ เตรียมไว้ไม่มีอะหรเสียหายแม่

ขอบคุณคร่าแม่

เริ่มเตรียมตั้งแต่ 3-4 เดือนแล้วค่ะ จะซื้อพวกผ้าอ้อมก่อน รอรู้เพศน้องค่อยซื้อเสื้อผ้าและอื่นๆค่ะ

ขอบคุณคร่า

บ้านนี้ก็เริ่มทะยอยซื้อตอน 6เดือนคะ ตอนนี้ 9 เดือนแล้วของครบทุกอย่างแล้วคะ พร้อมหิ้วแล้ว

ขอบคุณคร่าแม่

VIP Member

เตรียมเลยคะไม่เร็ว​ บ้านนี้ก็เริ่มเตรียมตอน4เดือน​ ตอนนี้8เดือนพร้อมหิ้วคะ

ว้าว ขอบคุณคร่าแม่

อายุรรรภ์เท่ากันเลยค่ะ. บ้านนี้จะทะยอยซื้อตอน6เดือนค่ะ

VIP Member

แม่ค้ะ รบกวนหน่อย​น่ค้ะ ตรวจไข่ เวลาไหนชัวค้าา (ในภาพ)​

แนะนำ 3 เวลาเหมือนเดิมค่ะ เพราะมีหลายคนที่พลาด xx กับสามี เพราะจะรอตรวจช่วงบ่าย แล้วเจอ แล้วคิดว่าเย็นนั้นจะต้องทำเดี๋ยวนั้น แล้วถ้าเกิดสามีติดธุระขึ้นมา?... ที่จริงมันอาจจะตกตั้งแต่ตอนดึกของเมื่อวาน หรือตอนเช้าก็ได้ค่ะ แต่แค่คุณไม่ได้ตรวจแค่นั้นเอง คนตรวจแค่ช่วงบ่ายแล้วบอกเจอก็จะยันแต่ว่าต้องตรวจบ่าย คนตรวจตอนเช้าแล้วเจอ ก้จะแนะนำเช้า คนเจอตอนดึกก้จะแนะนำดึก ข้อดีของการเจอไข่ตกไวคือจะได้เพิ่มเวลาในการ xx กับสามี ไม่ต้องมานั่ง fix เวลาเกินไป เรื่องนี้กล้าพนันได้เลยค่ะ มีล้านวางล้าน เพราะตัวเองกับคนรอบข้างเจอมาแล้วค่ะ ทุกวันนี้ยังงงว่าทำไมถึงเขียนข้างกล่องคู่มือแบบนั้น555 เพราะเราเจอไข่ตกวันแรกเวลาแรก ตอนกลางคืน กับ ตอนเช้า ยังไม่เคยเจอบ่าย ตอนบ่ายยังตรวจเจอเข้มอยุ เพราะ LH มันยังอยุ ที่สำคัญต้องงดกินน้ำและปัสสวะ 2-3 ชม. ก่อนวัด LH ในปัสสาวะจะได้เข้มข้นค่ะ

เตรียมตั้งแต่4เดือนแล้วค่ะ แม่เราเตรียมให้เรียบร้อย

VIP Member

บ้านนี้เริ่มทะยอยซื้อตอน6เดือนค่ะแม่

ยินดีด้วยนะคร่า

บ้านนี้ ถยอยซื้อตอน7เดือนจ้า

ค่อยทยอยซื้อเจ็ดเดือนกว่า