4 ตอบกลับ

ถามอาการ ตรวจภายในว่าเลือดออกมาจากตรงไหน (ในโพรงมดลูก,ปากมดลูก,...?) อัลต้าซาวดูการเต้นหัวใจเด็ก ขนาดตัวโตตามเกณฑ์ไหม ประมาณนี้ค่ะ ที่ไปมานะ

บ้านนี้เลือดหยุดไปเป็นอาทิตย์แล้ว หมอยังไม่ยอมหยุดฉีดให้เลยค่ะ ให้ฉีดถึง 12 วีคอยู่ดี

ของเราไปหาหมอ หมอซาวด์ดูเด็กก่อนเป็นอย่างแรกเลยค่ะ

ขอบคุณคะแม่

VIP Member

ซาวเลยค้ะ

พยายามคิดในแง่ดีตลอดคะแม่ ตอนแรกในห้องตรวจหมอบอกว่าอาการแบบนี้ไม่ได้ร้ายแรงมาก แต่ก็รอดูอาการอีกที โล่งนิดนึงคะ พอพยาบาลเข็นมาขึ้นเตียงมาบอกว่าแม่เป็นภาวะแท้งนะคะ ตกใจเลยคะ ทั้งๆที่ไม่เคยมีอาการอะไรมาก่อนเลย

ตรวจซาวทันทีจ้า

ขอบคุณนะคะ