11 ตอบกลับ

VIP Member

อาการคล้ายกัน บ้านนี้ท้องแข็งถี่ทุก5นาที​(แต่ไม่ปวด)​ ตอนแรกนึกว่าจะคลอด​ มานอนรพ.ดูอาการ​ 4คืนแล้ว​ เงียบกริบมาก​ ปากมดลูกพึ่งจะเปิด1cm.​ ไม่มีอาการอะไรเลย​ มาก็เสียเที่ยว สำหรับเราคิดว่าปวดเตือนมากกว่าค่ะ​ หมอให้เลือกระหว่างกลับบ้านไปรอปวดหรือให้ยากระตุ้นคลอด​ #37+4d.

ถ้าท้องแข็งถี่แนะนำให้ไปหาหมอค่ะ... เพราะมดลูกบีบตัว เสี่ยงคลอดก่อนกำหนด.. บ้านนี้ก็ท้องแข็งวันหมอนัดพอดี ไม่ปวดท้อง ไม่มีมูก ไม่มีอาการอะไรเลย ... สรุปแอดมิด4คืน ได้ยากระตุ้นปอดลูก 4 เข็ม ยาฆ่าเชื้อ อีก 16 เข็ม ยาคลายตัวของมดลูกมาทานจนกว่าจะคลอด.. อย่านิ่งนอนใจนะคะ

ไปหาหมอหรือเปล่าคะ​ บ้านนี้อาการท้องแข็งเหมือนกันเลย​ แต่ก็คลายต้องน้องดิ้น

เจ็บเตือนค่ะ นอนก็ไม่หายท้องแข็ง เป็นแบบนี้สองวันอีกวันก็คลอดเลย...

เจ็บเตือนค่ะ ถ้าเจ็บจริงจะท้องแข็งช่วงบน ถี่ๆ อันนี้ให้มาหาได้ค่ะ

เราก้ไม่มีมูลค่ะ ท้องแข็งถี่ ปวด ไปหาหมอเลยค่ะ

เจ็บเตือนค่ะของเราก็เป็นตอนนี้39+5แล้ว

ไปหาหมอเรยค่ะ

เจ็บเตือนค่ะ

หาหมอเลยค่ะ