7 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็เหมือนกันค่ะ วันที่31มีนาไปตรวจตามนัด บอกหมอว่าท้องปั้นบ่อย หมอตรวจดูปากมดลูกเปิด1เซน แต่ยังไม่อยากคลอด เพราะอยากให้ครบ38สัปดาห์ก่อน กลับมาบ้านนั่งๆนอนๆ ปั้นบ่อย แต่พยายามยุนิ่งๆตอนนี้37สัปดาห์แล้ว อีกแค่อาทิตย์เดวจะถึงไหม 👏😉😌ฮึบๆ

เราปวดท้องวันที่02/04ท้องแข็งปวดมากเลยแอดมิท1คืนไปตอนแรกมดลูกไม่เปิดเลย นอนปวดไปมาเปิด1ซม. ตอนนี้กลับบ้านนอนรอที่บ้านแล้ว

บ้านนี้14เมษา​ค่ะ มีมูกเลือดนิดนึงเเต่หมอบอกปากมดลูก​ยังไม่เปิด กลับมานอนดูอาการที่บ้านค่ะ

คงไม่เกินอาทิตย์นี้ น่าจะได้คลอดค่ะแม่ ✌🏻 ปลอดภัยทั้งแม่และลูกนะคะ

สู้ๆ ค่ะคุณแม่ ☺️

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยค่ะ นี่ไม่มีเจ็บเตือนเลย อยากคลอดแล้ว

เตรียมของเลยค่ะ อีกไม่นานก็คลอดแล้วว

กำหนด 11 เมษาเงียบอยู่เลยคะ