ขอเตือนคุณแม่ทุกคนค่ะ

ปกติเป็นคนทานอาหารตรงเวลาค่ะเพราะเราเป็นแม่ค้าอยู่กับตลาดก้อหาทานง่ายพอมาช่วงหลังตอนนี้ท้องได้7เดือนแล้วค่ะอีก2เดือนก้อจะคลอดแล้วก้อเลยพักไม่ได้ออกไปขายของก้อจะได้นอนตื่นสายทานอาหารผิดเวลา1-3ชั่วโมงก้อมีอาการกรดไหลย้อนแสบร้อนกลางอกเวียนหัวนอนไม่หลับเดินมากก้ออาเจียนออกมาหมดอาเจียนหลายรอบมากรู้สึกเจ็บท้องเพราะอาเจียนเยอะแล้วก้อนอนไม่ได้นั่งได้อย่างเดียว....ทรมานมากค่ะจนได้ทานยาแก้กรดไหลย้อนตัวนึงสักพักดีขึ้นค่ะ...บอกตามตรงค่ะใจเต้นมากกลัวเป็นอย่างอื่นตอนนี้เข้าใจแล้วค่ะว่าแค่ทานอาหารไม่ตรงเวลาก้อเป็นกรดไหลย้อนได้ด้วย #อยากเตือนแม่แม่ทุกคนนะค่ะยิ่งท้องแก่ยิ่งต้องดูแลตัวเองค่ะเรื่องทานอาหารให้ตรงเวลาก้อสำคัญมากเพราะถ้าเป็นแบบนี้แล้วทรมานมากค่ะไม่อยากให้แม่แม่ทุกคนต้องเจอ...ฝากไว้ด้วยค่ะ

1 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
VIP Member

ขอบคุณค่ะ