24 ตอบกลับ

โยเกิร์ตบัลแกเรียรสธรรมชาติค่ะ คู่กับกล้วย/มะละกอ บ้านนี้หายเพราะ3อย่างนี้เลยค่ะ

เป็นเหมือนกันคะกินมะละกอผลไม้เยอะๆคะช่วยได้ เป็นเพราะเรากินยาบำรุงเลือดคะ

เด็กตัวใหญ่ขึ้น บีบลำไส้มากขึ้นคะ ทานน้ำเปล่าเพิ่ม เน้นผักผลไม้ที่มีกากใย

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ เลยเน้นกินผลไม้กับน้ำส่วนใหญ่ ก็พอแก้ได้อยู่ค่ะ

นี่ก็ถ่ายยากค่ะ เป็นริดสีดวงด้วย บางวันถ่ายมีเลือดออกมาด้วยก็มี

ปกติของคนท้องจ้า กินนมเปรี้ยว มะม่วงเปรี้ยว โยเกิร์ต ช้วยได้ค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ เวลาหมอนัดบอกหมอเลยค่ะ หมอจะให้ยาละบายมากิน

บ้านนี้6สัปดาห์5วัน ถ่ายยากมาก กินผักต้มมันก็ยังไม่ถ่ายค่ะ

นี่ก็ถ่ายอยากคะเป็นริดสีดวงด้วยกลัวคอลดแล้วจะเจ็บ😂

ของเรากินแก้ววมังกรทุกวันคะถ่ายปกติไม่มีท้องผูกคะ