62 ตอบกลับ

VIP Member

ต้องตรวจค่ะ​ เคยอยากมีลูกแล้วมีอาการแบบนี้ตรวจก็ไม่ท้องนะคะ​ อาการมันเป็นได้หลายอย่าง

ตรวจสิจร้ะ ถ้าท้อง หน้าท้องก็ไม่น่าจะออกเร็วนะ ส่วนมากก็จะช่วง4-5เดือนไปแล้ว

ต้องตรวจค่ะถึงจะทราบ อาจจะอยากของเปรี้ยวเพราะใกล้รอบเดือนมาก็ได้ค่ะ

ตรวจสิคะ...ทุกคนมีความหวังกันได้แต่ถ้าอยากให้ชัวร์ตรวจเลยดีกว่านะ

มีโอกาสจ้า ต้องลองตรวจค่ะ บางทีอาการก็บอกอะไรไม่ได้นะค่ะ

VIP Member

อาการไม่ใช่ตัวบ่งบอกว่าท้องอย่างเดียว แนะนให้ลองตรวจค่ะ

VIP Member

ซื้อที่ตรวจมาตรวจจ้า ถ้าท้องก็รีบไปฝากครรภ์ด้วยน๊าา

ตรวจเถอะค่ะ ถ้าไม่กล้าไปซื้อก็สั่งในเน็ตก็ได้ค่ะ

รอประจำเดือนขาดสัก 1wk แล้วซื้อที่ตรวจมาตรวจนะคะ

VIP Member

ทำไมไม่ตรวจ ค่ะ ซื้อมาตรวจ หรือ. ไปตรวจรพ.