29 ตอบกลับ

เรายกน้ำตาลทรายกระสอบละ25กิโลยังไม่หลุดเลยค่ะเราว่าอยู่ที่ร่างกายมากกว่า

คุณแม่เก่งจังเลยคะ

Super Mum

ช็อคมากแม่ !! ห้ามยกของหนักค่ะ ห้ามมมมม !! พอจะทำงานอื่นได้ไหมคะ

คนท้อง​ห้าม​ยก​ของ​หนัก​นะคะ​ เสี่ยง​แท้ง​ง่ายค่ะ​

VIP Member

งดจ้างด ท้องอยู่นะคะ ไม่ใช่ตัวคนเดียวแล้ววววว

ถึงจะแข็งแรงแค่ไหน ก็เสี่ยงค่ะถ้ายกของหนัก

บ้านนี้ไม่กล้ายกเลยค่ะ หยุดก่อนก้ดีนะคะ

อย่าทำดีกว่าค่ะ อันตรายต่อลูกในท้องค่ะ

ไม่ควรทำคะถึงร่างกายจะแข็งแรงก็ตาม

แล้วแต่คนค่ะ แต่ถ้าให้ดีไม่ควรทำนะคะ

เสี่ยงแท้งได้ง่ายมากค่ะแม่