สอบถามคะ เพราะตรวจไม่เจอแต่ลุ้นที่เดือนอาการนี้มีสิทไหมคะ

ปกติปจดมาทุกวันที่17-20แต่เดือนนี้มาวันที่30มา4-5วันแล้วก็มีอาการผิดปกติที่ไม่เคยเป็น 1.เหนื่อยง่ายอยู่เชยๆก็เหนื่อย 2.เพลียนอนทั้งวัน 3.กินไรก็ไม่อร่อยหิวแต่กินได้ไม่เยอะ 4.หงุดหงิดขี้ร้อนร้อนคนจะเป็นลม 5.หน้ามืดมึนปวดปวดหัวแบบเวียนๆ 4.หน้าอกใหญ่ขึ้นความรู้สึกแต่มีสีขาวๆจุดๆที่หัวนม

1 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เราว่าตรวจรพ.เลยค่ะ อาการแบบนี้มันเป็นได้หลายอย่างค่ะ เราเคยเป็นแต่เพราะฮอร์โมนอ่ะค่ะไม่ได้ท้อง แล้วตอนท้องจริงๆไม่มีอาการอะไรเลย บางคนเป็นเพราะท้อง อาการมันไม่เหมือนกันทุกคนค่ะ ให้หมอตรวจชัวร์ๆเลยค่ะ ขอให้น้องมานะคะ

4y ago

เข้าใจเลยค่ะ เรารอน้องมา3ปีอ่ะค่ะ ปีแรกเป็นแบบตัวเองเลย มีอาการก็เข้าใจว่าท้อง แต่ตรวจไม่เคยเจอค่ะ จนบางทีอาการครบมากปจด.ก็ขาด ถึงขั้นตรวจรพ.ค่ะ สรุปเพราะฮอร์โมนเปลี่ยนค่ะ จนเลิกลุ้นไปแล้วค่ะ ปล่อยแบบปล่อยเฉยๆอ่ะค่ะ ไม่นับตกไข่ ไม่นับอะไรแล้ว จนปจด.ขาดไม่รู้เรื่อง เราก็เข้าใจว่าเพราะฮอร์โมน เพราะรอบนี้อาการไม่มีอะไรเลย เหมือนคนปกติอ่ะค่ะ จนมีคนมาทักเรื่องทำไมอ้วนแค่สะโพกเลยลองตรวจเล่นๆ แต่ท้องจริง ถ้าไม่ทักกันเรื่องสะโพกเราก็ไม่รู้อ่ะค่ะ