20 ตอบกลับ

บ้านนี้สามีก็ไม่ได้ทำไรเหมือนกันค่ะ คนรอบตัวติดโควิดกันหมด เขาเลยต้องกักตัวมาเป็นเดือนแล้วค่ะ ตรวจไป 5 ครั้ง ดีที่เขาไม่ติดเหมือนคนอื่น แต่เราใกล้คลอดแล้วคงกลับมาอยู่กับเราไม่ได้นี่สิ แล้วก็ไม่รู้ว่าอีกนานแค่ไหนเขาจะได้กลับมาเจอลูก ถึงกลับมาก็กว่าจะกักตัวอีกค่ะ 😭

สุ้ๆนะคะ

บ้านนี้พ่อที่บริษัทให้ทำโอแต่ไม่มีโอให้ ให้เป็นวันหยุดแทน ทั้งค่ารถค่าห้องโอนให้ลูกอีก ค่าหนี้ที่ไปกู้มาซ่อมรถอีก เงินเดือนออกมาติดลบ ต้องหางานจ๊อบเอาเงินมากินวันไป อีก3เดือนก็จะคลอดแล้ว ของก็ยังไม่ได้เตรียม สู้ๆกันไปค่ะ✌✌

คลอดพญ.เหมือนกันคะ สู้ๆนะคะ

เหมือนกันเลยค่ะ บ้านนี้เดือนนี้ก็จะคลอดวันไหนก็ไม่รู้ แฟนมาโดนกักตัวอีกจบเลยค่ะ เงินเตรียมคลอดหายไปแล้ว ไหนจะค่ารถเราอีก ท้อใจสุดๆเลยค่ะ 😥✌️🥲

เราจะผ่านมันไปไห้ได้คะ

คุณแม่ให้พ่อไปติดต่อว่างงาน แล้วอย่าลืมส่งประกันสังคมต่อนะค่ะ เบิกค่าคลอด ค่าส่งเคราะห์บุตรได้

พ่อหรือแม่มีประกันตนเองไหมค่ะ ได้เหมือนกันค่ะ ค่าคลอดกะสงเคราะห์บุตร ถ้าไม่มีรีบไปทำนะค่ะ

ตกงานเหมือนกันค่ะ อีก2เดือนกว่าจะคลอด หนี้รถ หนี้สินที่ยืมมา ต้องผ่านไปให้ได้ค่ะเพื่อตัวเล็ก

ใช่คะคำว่าแม่ทำไห้เราต้องสู้ให้ถึงที่สุด

บ้านนี้ก้อเหมือนกันค่ะเดือนหน้าก้จะคลอดแล้วตังเก็บก้อไม่มีเสื้อผ้าของใช่ลูกยังไม่เตรียมเลย

สู้ๆนะคะ

อีก10กว่าวันจะคลอดแร้ว ม่มีตังเก้บสักบาทเรย แฟนทำงานคนเด่ว ใหนลูกชายอีกคนก้ปัยโรงเรียนทุกวัน

ขอให้คิดได้คะ

บ้านนี้แม่โดนไล่ออกค่ะ เหลือแค่พ่อที่ทำงาน🤣 ดีที่ตอนทำงานซื้อของเตรียมไว้

เช่นกันนะคะ✌️

บ้านนี้ค่อยๆทยอยซื้อ เพราะมีเวลาตั้งหลายเดือน สั่งลาซาด้าค่ะ ถูกดี

เหมือนกันค่ะดีที่มีบัตรสวัสดิการณ์แห่งรัฐไม่งั้นคงแย่ค่ะสู้ๆๆค่ะ

ขอบคุณคะ