29 ตอบกลับ

ที่น้องเป็นแบบนั้นเพราะคอน้องมันอั้มค่ะลูกเค้าก็เปนค่ะอต่เอาแป้งใส่ก็หายแล้วค่ะ

บ้านนี้ใช้แป้งศรีจันทร์เด็กค่ะ เวลาอาบน้ำกินนม เช็ดให้แห้งแล้วใช้แป้งตัวนี้ทา

ไม่ต้องใช้แป้งนะคะ ล้างน้ำเปล่าให้สะอาดเช็ดให้แห้งทุกรอบคะ สักพักจะดีขึ้น

ซับให้เเห้งค่ะ หลังอาบน้ำเสร็จ ไม่ทาเเป้งนะคะ ใช้ซูโดครีมทาค่ะ

Super Mum

อย่าให้คอน้องอับค่ะ หมั่นทำความสะอาดให้แห้ง และทาบีแพนเธนค่ะ

VIP Member

ใช้ผ้ารองที่คอก่อนให้นม ป้องกันน้ำนมไหล อาบน้ำ เช็คให้แห้ง

บ้านนี้ค่ะเป็นตั้งแต่2เดือนตอนนี้นี้6เดิอนก้อยังไม่หาย

สำลีชุบน้ำอุ้นๆเช็ดแล้วซับให้แห้งตามด้วยทาบีแพนเธนค่ะ

ใช่ค่ะ ไม่ทาแป้งนะคะ

อับชื้นห้ามทาแป้ง ใช้น้ำเกลือเช็ดเช้าเย็นค่ะ

กลิ่นนมใช้มั้ยค่ะเป็นเหมือนกัน ทาแป้งเอาค่ะ