4 ตอบกลับ

VIP Member

ของเรา28week+5 น้ำหนัก 1601กรัม หมอว่าเกินเกณฑ์ไปนิดนึง ต้องระวังเรื่องการกินนิดนึง

ของเราบอก1200หมอยังบอกว่าอวบไปแล้วเลย

VIP Member

ท้องลงต่ำจังคะแม่ พยายามอย่าเดินบ่อยหรือก้มๆเงยๆบ่อยนะคะ

น้องท่าก้นจ้า.. หมอบอกแล้วสภาพเลยเปนแบบที่เหน.. ไม่เดินเยอะไม่ได้เลยงานเราต้องเดิน

25-27w. บ้านนี้ได้1719. เองค่ะ ตอนนี้38w แล้วไม่รุ้เท่าไหร่แล้วจ้า

ไข่ต้มกับไก่นึ่งขึ้นเร็วมาก

เซาว์ดน้ำหนักลูกในครรค์ได้หรอกค่ะ

อันนี้ไม่ทราบนะคะ ส่วนตัวฝากเอกชน แต่แม่บางคน ที่ฝากรัฐถ้าท้องมีความเสี่ยง ก็ซาวด์บ่อยหน่อย คงแล้วแต่คน แต่อย่างที่บอก ถ้าแม่ไม่สบายใจอย่างซาวด์อย่างละเอียด สามารถไปขอซาวด์เองที่คลินิคก็ได้ค่ะ เสียเงินหน่อยเพื่อความสบายใจ แต่ถ้าไม่คิดอะไรก็ตามรพ.เลยค่ะ