แม่ๆบ้านไหนตั้งครรภ์แล้วไม่ได้อยู่ร่วมกับสามีบ้างคะ

บ้านนี้ได้สามีต่างชาติค่ะ พอสามีบินกลับก็ตรวจเจอว่าท้องเลย พออายุครรภ์ได้4เดือนสามีก็บินมาหาได้แค่4วัน จนตอนนี้อายุครรภ์เข้าเดือนที่6แล้ว สามีจะบินมาหาอีกทีก็ช่วงใกล้วันที่เราจะคลอดเลยค่ะ รู้สึกนอยด์มากค่ะ ทั้งเศร้า ทั้งร้องไห้ ต้องคอยดูแลตัวเอง ไปไหนมาไหนคนเดียว ขับรถไปหาหมอคนเดียว แม่ๆมีวิธีการจัดการกับความรู้สึกตัวเองยังไงบ้างคะ เราไม่อยากทำให้สามีรู้สึกเป็นห่วงและกังวลเลยค่ะเพราะแค่เรื่องงานเขาก็เหนื่อยมากพอแล้ว🥹🙏🏻

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ