1 ตอบกลับ

แท้งซ้ำซ้อน 2 ท้องติดค่ะแม่ พวกเรายังโชคดีกว่าหลายๆคนนะคะ ที่ท้องเองไม่ได้ต้องให้การแพทย์ช่วยอยู่หลายครั้งและยังไม่สำเร็จ บางคนแท้ง 4 ครั้ง ถึงจะมีน้องได้ การแท้งที่ไม่ใช่การท้องนอกมดลูกคุณหมอได้เอาน้องไปตรวจหรือเปล่าคะ? คุณหมอจะช่วยแนะนำ และวางแผนการท้องครั้งต่อไปได้ค่ะ แม่ต้องสู้ค่ะ พักผ่อน ออกกำลัง ทานอาหารที่มีประโยชน์ จะบอกว่ามีส่วนช่วยด้วยนะคะ ถ้าไม่อยากลุ้นการท้องครั้งต่อไป แนะนำให้ตรวจอย่างละเอียดก่อนการท้องครั้งต่อไปค่ะ รอบนี้เรารอตรวจโครโมโซมอยู่ค่ะ ต้องให้ร่างกายลืมการตั้งครรภ์ก่อนถึงจะตรวจได้ค่ะ

สู้ๆนะคะคุณแม่บ้านนี้รอวันที่21/4 หมอให้ไปตรวจอีก😭