30 ตอบกลับ

ลักษณะของท้องบอกเพศ "ไม่ได้" ค่ะแม่ มันขึ้นกับสรีระร่างกายของแต่ละคนในช่วงเวลาที่ตั้งท้องค่ะ "ไม่เกี่ยวอะไรใดๆ"กับเพศของลูกทั้งสิ้นเลยค่ะ ยกตัวอย่างจากประสบการณ์จริงนะคะ คุณแม่เราตั้งท้องสามท้อง ท้องแรกคุณแม่เราท้องกลม ท้องที่สองท้องแหลมมากสะดือคว่ำ ท้องที่สามแหลมนิดๆสะดือจุ่น *แต่* ได้ลูกสาวทั้งสามท้องค่ะ และมีอีกหลายบ้านมากค่ะ ที่ท้องกลม สะดือหงายได้ลูกชาย (คนมักจะบอกกันว่าต้องท้องแหลมสะดือคว่ำได้ลูกชาย) และ ท้องแหลม สะดือคว่ำได้ลูกสาว (คนมักจะบอกกันว่าต้องท้องกลมสะดือหงายได้ลูกสาว) วิธีการรู้เพศของลูก มีแค่ 3 วิธีเท่านั้น คือ 1.อัลตราซาวด์ 2.ผลน้ำคร่ำ 3.ผลเลือด nifty ค่ะ

ท้องกลมค่ะ หน้าเป็นสิวเป็นฝ้า คอดำ จักกะแร้ดำ ท้องแรกก็หญิงค่ะแม่ขี้เหร่แบบเดียวกันเลย โบราณว่าถ้าเป็นผู้หญิงจะแย่งความสวยแม่ค่ะ

3 ชายเลยค่ะ ถ้าได้สุดหล่ออีก

ประมาณนี้ค่ะแม่ ท้องกลมๆๆ ชายจะพุ่งออกข้างหน้าแหลมๆ #ท้อง3จร้าา คนแรกหญิง คนสองชาย คนเล็กนี้หญิงอีกคนจร้าา24วีค

ค่ะ ขอบคุณนะค่ะ ลุ้นๆเดือนหน้าคุณหมอนัดซาวด์

ช่วงท้องออกแรกๆลักษณะท้องแหลม ดีใจคิดว่าได้ลูกชาย พอไปซาวด์หวยออกเป็นลูกสาวค่ะ ตอนนี้ 35 w แล้ว ท้องแรกค่ะ 😂

ค่ะ ขอให้ได้แบบนี้บ้างนะค่ะ ได้ชายมา2คนแล้ว

VIP Member

ท้องแหลมก็ใช่ว่าจะได้ชายเสมอไปนะคะแม่ บ้านนี้ท้องกลมเป็นลูกฟุตบอลเลย สะดือหงายด้วยยังได้ลูกชายเลยค่ะ

ท้องสามคนสะดือจุ่นหมดได้ผุ้ชาย เเต่ท้องนี้ไม่จุ่นคะรอลุ้นยุ่คะ39+4 เตรียมรอเจอหน้าลูกเเร้วคะ

ลักษณะท้องไม่ได้บอกเพศหรอกค่ะ บ้านนี้3ท้องก็เป็นแบบนี้ทั้งหมดแต่ก็ได้ทั้งชายและหญิง

ท้องแหลมค่ะ หน้าใส มีแต่คนทักว่าแม่สวยขึ้น สะดือตอนนี้เกือบจะจุ่นค่ะ 27w ได้ลูกสาวค่ะ

พอมีลุ้นนิดๆนะค่ะ 😍

บ้านนี้ท้องกลมออกข้างๆสะดือไม่จุ่น ได้ลูกสาว แต่จริงๆแล้วไม่น่าเกี่ยวกันนะคะ

คุณแม่ต้องซาวด์ดูนะคะ อาจจะได้ผู้หญิงก็ได้ ลักษณะท้องอาจไม่เหมือนกัน

ผู้หญิงค่ะ