84 ตอบกลับ

VIP Member

รู้สึกครั้งแรก (ตอดเบาๆ) ตอน 14w ค่ะ เพราะนอนนิ่งมากๆ แล้วรอดู รู้สึกมา1ที เบาๆ (เป็นคนท้องบางค่ะ) แล้วก็หายไปยาวๆ มารู้สึกชัดเจนมากๆๆๆ ตอน 19 วีคเป็นต้นไปจ้า หลังกินข้าวเสร็จ ลองนอนนิ่งๆดูน้า สังเกตุยากนิดนึง เพราะบางทีเราอาจจะคิดว่าอาการที่เจอไม่ไช่ลูกตอดก็ได้ค่ะ

รับรู้ว่าน้องดิ้นตอน 16 weeks จริงๆแล้วน้องเค้าขยับตลอดเวลานะคะ แต่น้องยังเล็กๆ เลยไม่รู้สึกคะ ตอนนี้ 20 weeks แล้ว ดิ้น ขยับอะไรจะรู้สึกทันที

เริ่มตอด 16w ดิ้น 18w ค่ะ พนักหน้าท้องหนาค่ะคุณหมอบอก ตอนซาวน์นี่ดิ้นโชว์คุณหมอจนแม่ต้องขอหยุดก่อน😂😂เกือบชั่วโมงถึงซาวน์เสร็จค่ะ

บ้านนี้จะรุ้สึกชัดเจนก็ตอน6เดือนแล้วค่ะ หน้าท้องหนา ช่วง20w ยังแค่รุ้สึกว่าน้องตอดเบาๆและนานๆครั้งค่ะ

บ้านนี้ลุ้นทุกวันเลยค่ะ 😅

คนหน้าท้องหนาจะรู้สึกน้อยและช้ากว่าหน้าท้องบางจร้า บ้านนี้20wลูกดิ้นแล้ว รู้สึกตอดๆตอน16w ค่ะ

VIP Member

19wเท่ากันค่ะ ยังไม่รู้สึกเลยย เป็นคนอ้วนตั้งแต่ท้องนนขึ้น6-7โล ตอนนี้หนัก86แล้วค่ะ😅😅

บ้านนี้ท้องแรก รู้สึกได้ตั้งแต่ 15-16 weekเลยค่ะ ตอนนี้ 18 week ดิ้นเก่งมากเวลากินอิ่มใหม่ๆ

เราเริ่มรู้สึกว่าน้องตอดตอน18-19วิคแล้วค่ะ.. ตอนนี้25วิคดิ้นเก่งมาก... 😂

VIP Member

บ้านนี้ดิ้นชัดตอน 18 วีคค่ะ ปัจจุบัน 36+4 ดิ้นจนเจ็บโก่งทีคือสะดุ้ง555

ของเราดิ้นตั้งแต่12สัปดาห์​จร้า​ ตอนนี้ก็20+2สัปดาห์​แล้วดิ้นตลอด