ประสบการณ์รอคลอด

บ้านนี้ปากมดลูกเปิด2เซนมาเป็นอาทิตย์ไม่เปิดเพิ่ม หมอเลยนัดเร่งคลอด โดนยาเร่งคลอด นอนปวดหน่วงท้องอยู่2วัน ปวดมากๆแต่ปากมดลูกไม่เปิดเพิ่ม วันที่30 พ.ค.หมอบอกถ้าปากมดลูกไม่เปิดเพิ่มจะขอผ่าเลย สรุปวันที่30 ตอน6โมงเช้าหมอตรวจปากมดลูกปากมดลูกเริ่มบางลงพร้อมโดนยาเร่งคลอดต่อเป็นวันที่2 พอ10โมงปากมดลูกเปิด3เซน หมอเจาะน้ำคร่ำเลยจะได้คลอดเร็วขึ้น 12.30เปิดเป็น5เซน ประมาณบ่ายโมงปวดถ่ายหมอมาตรวจเปิด8เซน หมอออกไปได้10นาที ตะโกนบอกหมอว่าจะออกแล้ว พอหมอมาตรวจพยาบาลกับหมอต้องรีบเข็นเข้าห้องคลอดเพราะหัวน้องมาจ่อแล้ว เข้าไปเบ่งอยู่6ทีน้องก็ออกมา #แก้วตาดวงใจของแม่รักที่สุด?❤️ #เฝ้ารอมาเกือบ10เดือนเต็ม

34 ตอบกลับ

ขอให้แข็งแรง เลี้ยงง่ายๆนะคะ

ขอบคุณนะคะ❤️

ยินดีด้วยนะค่ะคุณแม่

ยินดีด้วยน่ะค่ะคุณแม่

ขอบคุณมากๆนะคะ🥰

VIP Member

ขอให้เลี้ยงง่ายๆคะ

ขอบคุณนะคะ🥰❤️

Super Mum

ยินดีด้วยนะคะแม่ 🥰

ขอบคุณค่าา❤️