แม่บ้านไหนเป็นแบบนี้บ้าง? ให้นมลูกแล้วผอมลงเยอะมาก

บ้านนี้น้ำหนักลงเยอะมากค่ะ ตอนที่ยังไม่ท้องน้ำหนัก 54 กิโล สูง 160 ซม สัดส่วนพอดีค่ะ พอท้องน้ำหนักขึ้นมา 13 โลค่ะหนัก 67 กิโล พอผ่าคลอดเสร็จ วันที่ 2 ของการผ่าคลอดเราไปชั่งน้ำหนักดูเหลือ 61 กิโลคะ เราโชคดีมากที่ลงลูกหมดไม่ค่อยลงที่เรา เพราะผ่าคลอดน้ำหนักเราหายไป 6 กิโล หลังจากออกจากโรงบาลเสร็จวันที่ 11 เดือนพฤษภาคม 2563 กลับมาเลี้ยงลูกอยู่บ้านประมาณ 14 วันหมอนัดตัดไหมที่ท้องเราไปชั่งน้ำหนักดูเหลือ 55 กิโลเราตกใจมากเพราะเวลาแค่ 14 วันน้ำหนักเราหายไป 7 กิโลแต่น้ำนมเราเยอะเหมือนเดิมนะคะแล้วเราก็ไม่เคยชั่งอีกจนกระทั่งพาลูกไปฉีดวัคซีนตอน 2 เดือนเราชั่งดูเหลือ 53 กิโล และก็มาชั่งอีกตอนพาลูกไปฉีดวัคซีน 4 เดือน เหลือ 51 กิโล และล่าสุดไปชั่งเมื่ออาทิตย์ที่แล้วเหลือ 49 กิโล😂แต่น้ำนมเรายังเยอะเหมือนเดิมนะคะมีให้ลูกกินอิ่มจนต้องปั๊มไว้ก็มี😊 แม่ๆบ้านไหนเป็นแบบนี้บ้าง #ผ่าคลอด #ลูกคนแรก รูปแรก เดือน 9 พ.ศ. 2563 รูปสอง เดือน 7 พ.ศ. 2563 ดูวันที่ในรูปได้นะคะมีวันที่เวลาระบุอย่างชัดเจนเผื่อแม่ๆว่าเราโกหก😊

36 ตอบกลับ

Super Mum

ผอมเหมือนกันเลยค่ะแม่ 🥰

บ้านนี้ไม่ลงเลยค่ะ 😂

เดี๋ยวก็ลดนะแม่😊สู้ๆ

เป็นค่ะผอมไวมาก

เป็นแบบนี้ก็ดีเนอะแม่

VIP Member

หุ่นดีมากเลยค่า

ขอบคุณค่ะแม่

เยี่ยมเลยค่ะ

ค่ะ😊