24 ตอบกลับ

บ้านนี้35w5dค่ะ ท้องยังเล็กกว่าคุณพ่อเลย ท้องเล็กหรือใหญ่ไม่สำคัญนะคะ ขอแค่นน.น้องตามเกณฑ์ก็พอค่ะแม่ ลงลูกดีกว่าลงแม่นะคะ55555

Super Mum

ท้องเล็กใหญ่ไม่สำคัญค่ะ ดูที่น้ำหนักเด็กก็พอค่ะ ถ้าน้องมีน้ำหนักตามเกณฑ์ และแข็งแรง ถือว่าใช้ได้ค่ะ

ไม่เล็กจ้า บ้านนี้ท้อง3 ตอนนี้32+สัปดาห์ น้ำหนักขึ้น 5 กิโลนิดๆเอง🤣 แต่อัลตร้าซาวด์น้ำหนักจัดว่าดีค่ะ

VIP Member

ท้องสองเหมือนกันใหญ่กว่าบ้านนี้อีกค้าานี้28+เล้กกว่านี้อีกยิ่งถ้านอนหงายพุงแทบจะเเบนเรียบเลยค้า555

มีวิธีแก้แพ้ท้องมั้ยคะ บ้านนี้สองเดือนเต็มๆนอนอยู่กับที่นอนไปไหนไม่ได้เลยอ้วกจนเป็นลมเลยคะ

บ้านนี้พยายามกินคะเเม่ กินได้น้อยเเต่ก้อพยายามกินบ่อยๆ จนมันหายเอง

33w6d ออกแต่น้อยเหมือนกันค่ะ น้ำหนักขึ้นจากก่อนท้องแค่ 6 โล เองค่ะแต่น้ำหนักน้อง 2138 แล้วค่ะ🥰

ไม่เล็กน่ะค่ะแม่ท้องแม่จะไปทางแหลมเลยคนดูเหมือนเล็กเหมือนแม่บ้านนี้เลยค่ะ

เเม่ก้อใหญ่นะคะ

ถ้าเด็กโตปกติ คุณหมอบอกว่าจะท้องใหญ่ไปเพื่ออะไร อย่าริดมากนะคะ

ใหญ่กว่าเราที่ 29+2 อีกค่ะ แต่ของเราท้องแรก ตัวใหญ่ หนังท้องหนา 😁

ขอบคุณคะเเม่ เเต่น้องตามเกณฑ์ทุกอย่าง

บ้านนี้ท้องเล็กมากค่ะแต่ตัวน้องใหญ่มาก