4 ตอบกลับ

VIP Member

ของเรา 13w3d เราเน้นคุมเรื่องอาหารคะ คุมจนหมอบอกไม่ถึงขั้นต้องฉีดอินซูลินคะ ค่าน้ำตาลเราจาก 181 ลงมาเหลือ 145 ภายในเวลา 1 อาทิตย์ (แต่เราเป็นเบาหวานก่อนมีน้องนะคะ) คุณแม่ลองควบคุมอาหารคู่กันไปด้วยนะคะ อ่อ... ผลไม้ทุกอย่างมีน้ำตาลทั้งนั้น ต้องทานให้พอดีนะคะ

ของเราท้องแรกเลยคะ หมอเลยให้คุมลงมาอีก ทีแรกเราเองก็กังวลว่าจะคุมไม่ได้ แต่หมอบอกว่าเราคุมได้ดีเลยให้คุมต่อเพราะกลัวน้องตัวใหญ่เหมือนกันคะ

เป็นเบาหวานเหมือนกันคะ่เช้า18เย็น14ค่ะ

ค่ะ

เช้า กลางวัน เย็น ก่อนนอน ครั้งละ10uค่ะ

น้ำตาลคุณแม่เท่าไรคะ

สู้ๆนะคะ ขอให้คุมอยู่นะ❤️