11 ตอบกลับ

แล้วแต่คนค่ะแม่ บ้านนี้ลูกเข้าเต้าอย่างเดียว คนแรกแม่ปั๊มทำสต็อกด้วย2เดือนครึ่ง ประจำเดือนมาตอนน้อง3เดือน คนน้องมาตอน4 เดือน แต่บางคนเป็นปีเลยค่ะ

บ้านนี้ 2 เดือนก้อมาแล้วค่ะ แต่ฉีดยาตั้งแต่คลอดครบ1 เดือนแล้ว ตอนนี้ท้องสองใกล้คลอดละ35+6w พี่ได้ 4 ขวบ3เดือน ให้นมแม่ล้วนค่ะ จนถึง1ขวบ10เดือนเลย

ไม่ค่ะ พี่เขา4 ขวบแล้ว เลยพึ่งปล่อยท้อง แต่กว่าจะติด ก้อปล่อย6 เดือนเลย ถึงติดค่ะ

บ้านนี้มาครั้งแรกประมาณลูก 6 เดือนได้ค่ะ ปล.แม่ให้ลูกเข้าเต้าด้วยค่ะ มาช้ามาเร็วอาจจะแล้วแต่ละคนไม่เหมือนกันนะค่ะ

1 ปี 1 เดือนเเล้วค่ะ ปั๊มนมตลอดมา แล้วก็กินยาคุมสำหรับแม่ให้นม ประจำเดือนเลยยังไม่มาเลยค่ะ

ของเราประมาณ 6 เดือน หมอบอกว่าเป็นเพราะให้ลูกเข้าเต้าด้วย พอลูกเลิกเต้า ปจด.ก็มาค่ะ

บ้านนี้ประจำเดือนมาหลังคลอด1เดือนค่ะ ลูกกินนมแม่+กับฉีดยาคุม ประจำเดือนมาเร็วมาก

27วันค่ะน้ำคาวปลาหายก็มาเลย แค่นั้นไม่พอฉีดยาคุมก็ยังมาทุกเดือน😂

Super Mum

ถ้าให้นมจะมาช้า หรืออาจจะไม่มาเลยตลอดการให้นมค่ะ

ถ้าลูกกินนมแม่ตลอดจะมาช้าค่ะ

7เดือนยังไม่มาเลยค่ะแม่