15 ตอบกลับ

เราคลอด 11 กันยา หมอนัดตรวจหลังคลอดตั้งแต่ 23 กันยาแล้วค่ะ แล้วก็เดี๋ยวตรวจรอบที่ 2 วันพรุ่งนี้ ส่วนตัว เราว่านานไป แต่ถ้าคุณหมอเจ้าของคนไข้นัดเอง ก็อาจจะต้องพิจารณาเชื่อหมอ ไม่งั้นคุณแม่ลองโทรไปถามว่า ตรวจอะไรบ้าง แล้วมีอะไรที่ต้องตรวจเร็ว ๆ นี้มั้ย หลังครบ 1 เดือนต้องตรวจอะไรมั้ย

งี้ใบนัดอาจจะผิดรึป่าวคะ ควรโทรถามคุณหมอดีที่สุดค่ะ

บ้านนี้คลอด 25 กันยา นัดตรวจหลัง คลอด 1 พ.ย. ค่ะ คิดว่าแม่โทรถามหมอน่าจะชัวร์กว่าค่ะ บ้านนี้ไปตรวจหลัง คลอดต้องพาลูกไปตรวจสุขภาพด้วยค่ะ😅

ของเราก็นัดสองเดือนค่ะ เค้าน่าจะรอให้แผลเราหายสนิทแล้วก็เรื่องน้ำคาวปลาด้วยค่ะ บางอย่างถ้าเกินเดือนหรือสองเดือนนี้คือผิดปกติค่ะ

เพื่อนที่คลอดทีหลังก็ตรวจสิ้นเดือนนี่ค่ะ เลยงงว่าทำไมของตัวเราหมอนัดนานจัง

อันนี้คลอดเเบบธรรมชาติหรือผ่าคะ บ้านนี้ธรรมชาติหมอนัด1 เดือน ไม่รู้ว่าเป็นเหมือนกันมั้ยระหว่าธรรมชาติกับผ่า การหายของแผลอาจต่างกัน

นานจริงค่า

VIP Member

เราผ่าคลอด5กันยา นัดตรวจหลังคลอด6สัปดาห์ วันที่19ต.ค. ค่ะ คิดว่า2เดือนกว่าน่าจะนานไปนะคะ นัดผิดหรือเปล่า

เรารพ.นัด2เดือน แต่หมอที่คลินิคตอนที่เราฝากครรภ์นัด1เดือนคะ ผ่าคลอดค่ะ

ถ้าไม่มีอาการผิดปกติไปตามนัดก่ได้ค่ะ ถ้ามีอาการไม่ปกติก่ไปก่อนค่ะ

บ้านนี้ข้อวันที่ 9 กันยายนแต่หมอนัดตรวจ 12 ตุลาคมนี้นะคะ

บ้านนี้คลอด19กันยานัดดูแผลผ่าหลังคลอด26 ตุลา

บ้านนี้คลอด13กันยา นัดตรวจหลังคลอด26ตุลาค่ะ