94 ตอบกลับ

5มกรา ดิ้นน้อยลงเหมือนกัน เห่อออ นึกว่าเป็นคนเดียวน้อยลงมากๆอ่ะ

เป็นเรื่องปกตินะคะแม่ ถ้าอายุครรภ์เราเยอะไตรมาสที่3 แล้วตัวเด็กจะโตขึ้นมากคะ ทำให้มดลูกเราแคบสำหรับเขา เขาจะดิ้นยากคะเลยตะดิ้นน้อยลง อย่าคิดมากนะคะ

บ้านนี้12มกราคมค่ะไม่รู้จะถึงไม...อยากเจอหน้าแล้วเหมือนกันค่ะ

7มค เหมือนกันจ้า ปวดท้องเตือนเจ็บหัวนมน้ำนมคัดมา3-4วันแลัวค่ะ

ไหลเหมือนกันค่ะ เยอะด้วย 🙂

7 มกราคม เหมือนกันค่ะ ยังดิ้นดีมากเลย แต่ก็มีเจ็บเตือนแล้ว

วันเดียวกันเลยนะคะแม่ สู้ๆนะคะ ขอให้คลอดน้องง่ายๆคะคุณแม่ 😍

2 มกรา ค่ะ เงียบมากไม่มีอาการอะไรเลย หมอนัดกระตุ้นพรุ่งนี้

พึ่งกระตุ้นมาเมื่อเช้าค่ะ เจ็บมากกกกกกกกก นี่ร้องไห้ออกมาเลย เจ็บจริง หมอใช้มือล้วงไปอ้าพนังมดลูกให้เปิด จริงจนวางก้นไม่ติดเตียงเลย ตอนนี้มดลูกเปิดได้2เซนแล้ว รอดูอาการ ว่าจะเป็นไงบ้าง

บ้านนี้30มกรา​ ท้องแข็งบ่อย​ เจ็บขาหนีบ​ เดินแทบใม่ใหวแล้วค่ะ

สู้ๆนะคะคุณแม่ 😍✌

VIP Member

บ้านนี้27มกราค่ะ ยังไม่เจ็บเตือน ท้องแข็งบ่อย น้องดิ้นแรงมาก

วันเดียวกันเรยคะแม่

บ้านนี้กำหนดคลอด1มกรา แต่ไม่มีอาการอะไรเงียบกริบเลยค่ะ🤣

ดีจังเลยค่ะ ขอให้คลอดน้องง่ายๆนะคะแม่ 😍

VIP Member

บ้านนี้8มค ค่ะ ไม่ได้นอนเลยค่ะ ปวดเสียวทั้งคืนเลยค่ะ

สู้ๆนะคะคุณแม่ อีกไม่นานแล้วคะ 😍✌

30มกรา ท้องโก่ง ท้องแข็ง ดิ้นเก่ง ปวดโหนก ปวดก้นกบมากก

จิงที่สุด หาที่ปวดไม่ได้อีกแม่