52 ตอบกลับ

คนแรกกำหนดคลอด26เมษาจ้า ได้4เดือนฟ่าแร้วยังไม่เตรียมอะไรเลย กำลังศึกษาเรื่องเลี้ยงเจ้าตัวน้อยอยู่เรยกัวเลี้ยงลูกไม่ถูก55

กำหนดคลอด 7 เมษาเหมือนกันเลยคะ ทางนี้ทยอยซื้อบ้างแล้วคะ จะเดี้ยวจะไปหนักทีเดียวตอน 7เดือนจะซื้อไห้ครบก่อน8 เดือนคะ

คิดเหมือนกันเลยค่ะแม่ ทะยอยซื้อค่อยไปหนักตอน7เดือน 8เดือนได้เตรียมความพร้อมแล้วค่ะ

กำหนดคลอด 18 เมย (กะจะผ่าวันที่ 10 เมย) ทยอยซื้อแล้วมี ผ้าอ้อม / ผ้าห่อตัว / ชุด 0-3 / ผ้าห่ม ที่เหลือกะจะซื้อ ช่วง กพ ค่ะ

นี้ลังเลเหมือนกันค่ะ ว่าคลอดหรือผ่าดี

กำหนดเมษา ท้องแรก ซื้อใกล้ครบแล้วค่ะ ปลายปีของเซลล์เยอะ มักถูกกว่าต้นปี แล้วก็ยังมีแรงเลือกของด้วยค่ะ ☺️

ใช่ค่ะ คิดเหมือนกันเลยค่ะแม่ ทะยอยซื้อจะได้รู้ว่าเราขาดเหลืออะไร

บ้านนี้กำหนด8เมษา แต่หมอให้ย้ายทีมไปผ่า​มีนาค่ะ ยังไม่ได้เตรียม​เลย​ สิ้นเดือนนี้ว่าต้องเตรียมแล้วค่ะ​

ทั้ง2เหตุผล​เลยค่ะแม่​ พี่ชายผ่าท้องต่อมาเลยต้องผ่าค่ะ

บ้านนี้25เมษาค่ะเตรียมตั้งแต่ท้อง15วีคแล้วค่ะจนป่านนี้ยังขาดอีกเยอะยังไม่ครบซักทีค่ะไม่รู้จะทันมั้ย🤣

ขอบคุณนะคะ😊

บ้านนี้17เมษายังไม่เตรียมอะไรเหมือนกันทางบ้านถือนิดๆแต่ว่าจะซื้อของใช้มาเตรียมไว้ก่อนจ้าาา

ใช่ค่ะเสื้อผ้าบ้านนี้ไม่ซื้อเยอะค่ะ เพราะเด็กโตไวมาก

บ้านนี้4เมษาค่ะซื้อตั้งแต่18วีคค่ะค่อยๆทยอยซื้อค่ะตอนนี้ใกล้ครบแล้วขาดอีกอย่าง2อย่างก็ครบแล้วค่ะ

บ้านนี้ สั่งใน TT มาค่ะ เซ็ตเตรียมคลอด พวกสำลี ผ้าอ้อม ค่อยซื้อเพิ่ม เพื่อฉุกเฉิน กลัวนั่งซักไม่ไหว😂

เหมือนกันเลยค่ะคุณแม่ กลัวนั่งซักไม่ไหว เลยทะยอยซื้อมาก่อน

บ้านนี้ก็หนด2เมษาท้อง2 ไม่ได้เตรียมเลยคะใช้ของคนพี่ประหยัด ซื้อแค่พวกยาทาก้นแอลกอฮอล์เช็ดสะดือ

ดีจังเลยค่ะ นี้ท้องแรกเลยต้องทะยอยซื้อค่ะ