49 ตอบกลับ

บ้านนี้กำหนด27ตุลาก้อยังไม่ได้เตรียมเหมือนกันคะ/ พอจะเตรียมของ คนเฒ่าคนแก่ก้อว่าไม่ดี อย่าเพิ่งเตรียมโบราณเขาถือ อดเรยค่ะต้องรอให้ใกล้คลอดถึงจะเตรียมได้

7ตุลารู้เพศแล้วค่ะ แต่แม่เรายังไม่ให้ซื้อก่อนคนโบราณเขาถือ แต่เราค่อยถยอยซื้อตอน7เดือนตอนนี้5เดือนกว่าแล้วค่ะ รออีกนิด555

บ้านนี้ก็ยังค่ะ ทางบ้านยังไม่ให้ซื้อ เรากับแฟนเลยคิดว่าเด่วรอรู้เพศน้องให้ชัวร์ก่อนว่าเพศอะไรก็จะแอบซื้อไว้บ้างค่ะ

17ตุลา เตรียมและซักเข้าตู้เรียบร้อยแล้วค่ะ เหลือจัดกระเป๋าล่วงหน้าเผื่อฉุกเฉินก่อนวันคลอดสัก2อาทิตย์จ้า

19 ตุลา ซัก เตรียมไว้เกือบครบแล้วต่ะเหลือยาและอุปกรณ์อีกนิดหน่อย เห็นว่า รพ มีให้แต่ไม่แน่ใจค่ะ

22 ตุลาค่ะ เพิ่งเริ่มทยอยซื้อค่ะ ยังไม่ได้ซักเตรียม วันหยุดนี้ว่าจะเริ่มซักค่ะ รออากาศดีๆๆ

24 ตุลา ซักเตรียมแล้วค่ะ แม่มีภาวะเสี่ยงคลอดก่อนกำหนด หมอบอกไม่น่าจะเกินเดือนหน้า😊

สู้ๆนะคะ😊

บ้านนี้กำหนด6-18ตุลาคม​ ยังไม่ได้เตรียมเลยค่ะ แม่รอซื้อสิ้นเดือนนี้ทีเดียว

ยังไม่เตรียมเหมือนกัน วันที่10กว่าๆว่าจะไปซื้ออยู่จ้า กำหนดตุลาเหมือนกัน

บ้านนี้กำหนดคลอด6ตุลาคมคะยังไม่ได้เตรียมอะไรเลยคะโดนห้ามไม่ให้ซื้อคะ

6ตุลา เหมือนกันค่ะ ยังไม่ได้เตรียมไรเหมือนค่ะ รอดูเพศอีกที