34 ตอบกลับ

VIP Member

กำหนด 8 เมษาค่ะ แยกท้องแข็งท้องปั้น เจ็บเตือนเจ็บจริงไม่ออกเลยค่ะ มีใครพอแนะนำได้ไหมคะ ท้องแรก ไม่รู้เรื่องอะไรเลย ถามแม่ แม่ก๋บอกลืมไปละ 😂

บ้านนี้กำหนดคลอด25 เมษา ตอนนี้บวมไปทั้งตัว และที่สำคัญเจ็บหน่วงจิมิมาก แม้กระทั่งนอนเฉยๆยังปวดตุ๊บๆเลยค่ะ😓

บ้านนี้13เมษาคะ มีอาการเจ็บซี่โครง ท้องแข็งบ่อยมากคะ เท้าบวมๆลดๆ คะตอนนี้ ลุกนั่งแต่ละทีลำบากมากคะ

VIP Member

บ้านนี้ กำหนด 20เมษา 66 ตอนนี้แม่เหมือนจะบวมๆใกล้คลอดแล้วค่ะ กลัวไม่ถึงกำหนด😁😁

23เมษาตอนนี้ก็บวมแล้วคะลุกยากนั่งยากเดินยากแล้ว

เรากำหนดคลอด 24เมษา แต่ช่วงนี้ท้องแข็งถี่บ่อยเหลือเกิน กลัวจะเเตกก่อน37wจังค่ะ 😢

VIP Member

กำหนดวันเดียวกันเลยค่ะแต่บ้านนี้ได้ผ่าคลอดคุณหมดยังไม่นัดวันผ่าเลยค่ะ

กำหนดคลอด13เมษาค่ะ เจ็บเตือนแล้วค่ะ เดินไปไหนไม่ได้ปวดท้องจื้ดๆปวดขาค่ะ

บ้านนี้กำหนดคลอด8เมษาค่ะ เริ่มมีอาการท้องแข็งปวดท้องหน่วงๆมาบ้างแล้ว😅

กำหนดคลอด 2 เมษา มีปวดเตือนๆอยู่บ้างค่ะ แต่ปวดตรงระหว่างขามากเลยค่ะ

กำหนดคลอด 2 เมษาเหมือนกันเลยค่ะ ตอนนี้มาทุกอาการเลย แต่คุณหมอบอกเป็นอาการเตือน 😅

VIP Member

บ้านนี้9เมษา เริ่มหน่วงหนักเฉียดไปหมดเดินลำบากมากกลัวจะมาก่อน😣😣