25 ตอบกลับ

บ้านนี้กำหนดคลอด 23 ต.ค. ค่ะ แต่วันที่ 16 ก.ย. แม่เป็นไข้หวัด พยาบาลเข้าใจผิด คิดว่าเจ็บคลอด ตรวจปากมดลูก เปิด 2 cm. แล้ว แต่น้องอยู่ท่าก้น (ไม่กลับหัว) คุณหมอให้ผ่าคลอดฉุกเฉินไปเลยค่ะ อายุครรภ์ 34w+3d น้องน้ำหนัก 2,535 ค่ะ ทุกอย่างเกิดขึ้นเร็วมากจนแม่ งง แต่ดีใจมากเช่นกันที่ลูกปลอดภัย แข็งแรงดึ

บ้านนี้กำหนดคลอด19ตุลาค่ะ แต่แม่บ้านนี้มีภาวะความดันสูงหมอกลัวว่าครรภ์จะเป็นพิษต้องรอดูพบหมอครั้งหน้าค่ะหมอเปรยๆมาแล้วว่าถ้าความดันสูงอีกให้นอนรอคลอดเลยค่ะ 37+2

ขอบคุณมากค่ะแม่🙏🏻🫶🏻

บ้านนี้กำหนดคลอดวันที่1 ตุลาคม ค่ะ แต่น้องตัวใหญ่ต้องผ่าคลอดเมือวันที่ 22 กันยายน ผ่าบล็อคหลังค่ะ ตอนแรกแอบกลัวกับการผ่าคลอด แต่จริงๆแล้วไม่น่ากลัวเลยค่ะ 😊

ค่ะ แม่แอบกังวลกลัวโดนผ่า เพราะอยากคลอดธรรมชาติ🥰

บ้านนี้คลอด38 วีคพอดี เป็นความดันสูง ไปนัดเร่งแต่ดันได้ผ่าคลอดดมยาส่ะงั้น แม่นอนรอคลอดธรรมชาติทั้งคืนไม่เปิดเปิดแค่3เซนเจ็บ2 ต่อเลย

กำหนดคลอด 10 ตุลาเหมือนกันค่ะ ตอนนนี้มีแต่เจ็บเตือนตอนกลางคืนจนแทบนอนไม่ได้ กลัวหมอจะให้ผ่ามากเลยค่ะ

ทางนี่กำหนดคลอด20ตุลา แต่วันนี่มีท้องปั้นแข็งปวดท้องรวมด้วยแต่ช่วงค่ำเริ่มรุ้สึกจะปวดถี่ขึ้น

บ้านนี้10ตุลาเหมือนกันค่ะ มีมูกเลือดออกแต่ปากมดลูกไ ม่เปิดหมอไห้กับ ท้องก็ไม่ปวดอยากแตกมากๆค่ะ

สุ้ๆค่ะแม่ ✌️✌️

บ้านนี้กำหนด8ตุลา เมื่อวานหมอกระตุ้นให้แต่ก็ยังเงียบยุเลยค่ะแม่รอน้องทุกวันก็ไม่มีอาการเลย

โดนกระตุ้นนี้ เจ็บมั้ยค่ะ

กำหนดคลอด10ตุลาเหมือนกันคะแต่ว่าแอบแตกก่อนวันที่28ที่ผ่านมา แอบคลอดยากเหมือนกันคะท้อง2

ดีใจด้วยนะค่ะ แข็งแรงทั้งแม่ทั้งลูกนะค่ะ แม่บ้านนี้ได้แต่รอ🥰🥰

บ้านนี้กำหนดคลอด6ตุลา ยังเงียบอยู่เลยค่ะแต่มีเจ็บเตือนบ้างนิดหน่อย

อีแม่รอไม่ไหวแล้วอยากให้ออกมาไวๆ😅🤣

บ้านนี้กำหนด 7ตุลา หมอกระตุ้นไปวันที่27กันยา ยังเงียบอยู่เลยค่ะ