80 ตอบกลับ

ท้องที่3 ค่ะ 33+1 W ค่ะ ซาวด์แล้วหมอบอกได้ผู้หญิงค่ะ แต่สามีอยากได้ผู้ชายค่ะ เพราะมีผู้หญิง2แล้ว หมอนัดคลอด8 พฤศจิกายน 66 กลัวอยู่ไม่ถึงค่ะ เพราะตอนนี้มีอาการเจ็บเตือนตอนกลางคืนมาประมาณ1-2วันแล้วค่ะ

เจ็บหน่วงมากค่ะ เดินลำบากมาก ท้องปั้นตลอด

4 พ.ย ค่ะ ถ้าใส่เสื้อผ้าคือปกติเหมือนไม่ได้ท้องเลยค่ะ แต่ลูกน้ำหนักเกินเกณฑ์ไปเยอะ ตอน29w.ลูกหนัก1700 ตอนนี้น่าจะเกิน 2000 แล้ว กินลงลูกหมด ❤️🤍

บ้านนี้29w2000กรัมพอ31wไปหาหมอซาวดูนน.น้องเท่าเดิมเลยค่ะแทบไม่ขยับ😂

บ้านนี้กำหนด ผ่า 1พ.ย.66ค่ะ แต่ลุงหมอบอกว่า วันที่2 ตุลาคม ให้มาเอาวันกำหนดผ่าคลอด เตรียมย้ายทีมมาเป็นตุลาคม

ท้องที่ 2จร้า

บ้านนี้กำหนดคลอด10พ.ย.คุนแม่กินเก่งไม่ไหวและอึดอัดมากเดินไม่ค่อยไหวแต่สู้เพื่อเจ้าตัวเล็กค่ะ

เหมือนกันค่ะเค้าว่ากันว่าเด็กจะเลือกวันเกิดเองค่ะ..สู้ๆๆค่ะคุนแม่

ทางนี้กำหนดคลอด 9 พ.ย ค่ะแม่ ท้องใหญ่ไม่ไหว มองแทบไม่เห็นเท้าตัวเองแล้ว สิวขึ้นที่ท้องอีกต่างหาก 55555555

เราได้ลูกชายค่ะ อยากคลอดเองมากๆค่ะ แต่ก็ขึ้นอยู่กับคุณหมอด้วยค่ะ รอคุณหมอประเมิน

ตอนนี้อายุครรภ์ได้33w2d (ลูกสาว👧🏻)กำหนดคลอด5พฤศจิกายน อิแม่อึดอัดไม่ไหวแล้วค่ะปวดร้าวแบบสุดๆ

บ้านนี้กำหนดคลอด13 พ.ย คร้าา ตอนนี้ได้32+1wแล้วคร้าา น้องกลับหัวแล้วตื่นเต้นไม่ไหว🤣❤️

วันเดียวกันเลยค่า เพศไม่เคยให้เหน หมอบอกลูกสาวแน่ๆ

บ้านนี้กำหนด11พ.ย. ตอนนี้ 32week4วัน แล้วค่ะยังไม่รู้เพศเลย ท้องแรกแต่ลายมะไหว🤣💕

บ้านนี้แตกตรงสะโพกหนักมากค่ะ

33+4ของเราเพศชาย​กำหนดคลอดวันที่4พฤษภาคม​ พอหิวจะอ้วกตอนดึกตอนเช้าตลอด​เลย

บ้านนี้แพ้ช่วงเดือนแรกอ้วกตอนเช้าเกือบทุกวันเลยค่ะพอเข้าไตรมาส3หายไปเลย สู้ๆค่ะแม่ฮึบไว้อีกแค่นิดเดียวว🥰

กำหนด13พ.ยแต่ป้าหมอบอกคลอดก่อนแน่ๆค่ะ 😊พี่เห่อมากทาครีมให้ทุกวัน