8 ตอบกลับ

สอบถามแม่ค่ะแม่ท้องแรกหรือท้อง2ค่ะเราท้องแรกผ่าท้อง2เราจะต้องผ่ากี่สัปดาห์​ค่ะพอดีเราฝากครรภ์​กับอนามัย​เขาไม่ได้บอกอะไรเราดลยค่ะ

ท้องแรกค่ะ ผ่า รพรัฐ แต่ฝากพิเศษ คุณหมอให้เลือกได้ก่อนหน้ากำหนดคลอด 14 วันค่ะ

กำหนดผ่าคลอด9ตุลาค่ะ​ ตอนนี้น้องน้ำหนัก3,100g ค๊า​ มีอาการท้องแข็งบ่อย​เป็นตะคริว​ แต่ยังนอนหลับสบายค่ะ

ถึงแน่ๆเลยค่ะแม่ 💗

กำหนด18ตุลาเหมือนกันค่ะ ผู้หญิง มีอาการปวดหน่วงๆ ปวดจิมิ ท้องเเข็งบ้าง เเล้วค่ะ 😂

บ้านนี้หน่วงร้าวลงจิมิบ่อยมากเลยค่ะ แอบกลัวคลอดก่อนผ่า 😅

36วีค+1. กำหนด8ตุลาค้า ปวดท้องแบบหน่วงๆบ่อยมากค้า น้องดิ้นน้อยลง

บ้านนี้21ตค. จร้าแม่ ตอนนี้34+2week มีปวดหัวหน่าว ฉี่บ่อยขึ้นจร้า

ใกล้แล้วค่ะ ไม่กี่วีค 🤣😘

บ้านนี้10ตุลา 36+1 ปวดฉี่บ่อย ท้องแข็งบ่อย นอนไม่ค่อยหลับเลยค่ะ

หายใจไม่ค่อยออกเลยค่ะ ทำให้นอนหลับยาก 😭

VIP Member

15ตุลา 32w+6 ท้องแข็งบ่อย เวลาเดิน และนอน เริ่มหายใจไม่อิ่มค่ะ

ใช่ค่ะ 😭

บ้านนี้กำหนด5ตุลา..แต่นัดผ่า23กันยา...ปวดจิมิมากขึ้นทุกวัน...

ไว้มาแชร์บ้างนะคะ 💗