119 ตอบกลับ

บ้านนี้กำหนด1มีนาหมอย้ายกำหนดใหม่27กุมภาแล้วจ้ามีเจ็บเตือนแล้วจ้าใกล้จ่ะได้เจอแล้วจ้า

บ้านนี้กำหนด16มีนา เจ็บเตือนๆเหมือนกันคะ แอบกลัวแตกก่อน เพราะเตรียมของยังไม่ครบเลยค่ะ

บ้านนี้17มีนาเหมือนกันค่ะ ตอน32+5w ท้องเเข็งเป็นบางที เวลาเดินเจ็บกีมาก จะปวดหลังเวลานอน

21 มีนาค่ะ แต่คุณหมอบอกว่า น่าจะได้คลอดก่อนเพราะน้องแฝด เริ่มมีท้องแข็งบ้างแล้วค่ะ

บ้านนี้28มีนาค่ะ เเต่ท้องลดเเล้ว กลัวจะคลอดก่อนกำหนดมากค่ะ เดินเยอะๆเสียวจิมิค่ะ

กำหนดคลอด16มีนาคะ แต่จะผ่าวันที่3มีนา กลัวปวดก่อนวันผ่า เพราะท้องแรกคลอดเอง37w

บ้านนี้ก็16มีนาคะแต่นัดผ่าวันที่2มีนาแต่ไม่รู้ว่าจะถึงไหท้องแข็งบ่อยมากเลย

VIP Member

14มีนาจ้า เราไม่มีเตือนอะไรเลยค่ะ ปกติมากๆ ช่วงนี้ปวดจิ๊มิ๊มากค่ะปวดร้าวสุดๆ

3มีนาค่ะ แต่คิดว่าน่าจะไม่ถึงมีนา ตอนนี้ท้องเริ่มลด เริ่มเจ็บจิมิแล้วค่ะ

บ้านนี้กำหนด23มีนา รู้สึกเหนื่อยๆเมื่อยตัวแต่ยังไม่มีอาการเตือนอะไรเลยค่ะ

28 มีนาคม มีท้องแข็งร้าวลงหลังวันละ 3-4 ครั้ง พยายามเดินน้อยลง กลัวจะไม่ถึง 37w