34 ตอบกลับ

ท้องใหญ่เกินก็ลำบากเราอีกค่ะ ปวดนู่นปวดนี่ คนทักไม่ได้มาแบกมารู้สึกกับเราด้วย อย่าไปใส่ใจมากค่ะแม่ ✌

เหมือนกันเลยค่ะแม่ 23week ใครเห็นก็บอกท้องเล็ก ตั้งแต่ท้องมาน้ำหนักเพิ่มแค่3-4โล แต่ลูกดิ้นแรงมากค่ะ😂

ไม่ต้องกังวลค่ะ คุณแม่บ้านนี้ท้องแรกน้ำหนัก39 กก ท้องก็ไม่ใหญ่ค่ะแต่คลอดน้องออกมาสามโลกว่า

บ้านนี้37 2 ท้องเล็กเหมือนกันคะ แรกๆก้อนอย แต่ถามหมอบอกลูกแข็งแรงดี น้ำหนักตามเกณฑ์ ก้อชิวๆคะ

เด็กแข็งแรง ไม่จำเป็นต้องออกมาตัวใหญ่แล้วอ้วนคะ ออกมาตามเกณฑ์ ตัวไม่เหลือง ก็โอเคแล้วคะ

บ้านนี้ท้อง2 5เดือนแร้วท้องเลกค่ะเมือน4เดือน แต่น้ำหนักลูกเกินเกณฑ์ค่ะ น้องปกติทุกอย่าง

บ้านนี้ท้อง 6 เดือน ท้องเล็กมาก น้ำหนักขึ้นมา 10 โล จาก 53 ตอนนี้ 63 น้ำหนักต้องตามเกณฑ์ดีคะ

ท้องแรก22สัปดาห์ค่ะเล็กกว่าแม่อีก แต่หมอก็บอกปกติดีค่ะ แต่แม่ก็กังวลเหมือนกัน🤰🏻.

เราท้องสาม 23วีคเหมือนกัน ก่อนท้อง45ตอนนี้49 ท้องเล็กกว่านี้อีกค่ะแต่ดิ้นแรงมาก

ท้อง4แล้วค่ะ ขนาดพยาบาลยังทักเลยว่าท้องเล็กเหมือนท้องสาวขนาด8เดือนแล้ว