237 ตอบกลับ

กี่เดือนแล้วค่ะ เรา7เดือนจะเข้า8เดือน ขึ้นมา15กิโลค่ะ คาดว่าน่าจะขึ้นอีก

หนักเกินไปนะคะ ควรจะอยู่สัก 12-15โลกำลังดี ตอนท้อง ต้องควบคุมอาหารดีๆนะคะ

VIP Member

หมอแนะนำพยายามอย่าเกิน 15-20 โล ไม่งั้นจะลงแม่ บ้านนี้ขึ้นทั้งหมด 24 กิโลค่ะ

ควบคุมอาหารไหมคะแม่หลังคลอด แม่บ้านนี้ขึ้น 29 โลกลุ้มใจมากค่ะ

บ้านนี้ก่อนท้อง 55 ท้อง 82 ขึ้นมา 27 โล คลอดน้องแล้วเหลือ 75 ได้แม่เต้มๆ😁😁

น้ำหนักขึ้นเท่าๆกับบ้านนี้เลยค่ะ นึกว่ามีเราคนเดียว โดนคุณหมอบ่น😁

ขึ้นเยอะค่ะ เราก่อนท้อง59ตอนนี้63 น้ำกนักลูก3000กรัม อาทิตย์คลอดแล้วค่ะ

ท้องยันคลอด ขึ้นมา 11.5โล. ตอนนี้คลอดได้6เดือนแล้วนน.ค้างอยู่อีก3โลจ้า

VIP Member

แม่บ้านนี้ตอนทัอง☺️ขึ้น13โลค่ะตอนนี้คลอดแล้ว น้ำหนักลดมา6โลละค่ะแม่

บ้านนี้ตอนท้อง65คลอดแล้วตอนนี้น้อง6เดือนเหลือ56ค่ะ

34 weeks ขึ้นมา 8 โลแล้วค่ะ ลูกตามเกณฑ์ที่เหลือลงแม่ เพราะต้นขาใหญ่มาก

30 week ขึ้นมา 20 โลเลยจ้า เตรียมตัวตรวจเบาหวานสิ้นเดือนนี้เลย งื้ออออ