43 ตอบกลับ

ตอน 32 วีคคันยุกยิกเหมือนกัน แอบกลัวว่าจะแตกแต่ก็พยายามชโลมน้ำมันมะพร้าว กินน้ำเยอะๆ ตอนนี้ 35+3 ก็ยังไม่แตกจ้า

เพิ่งแตกเลยค่ะ ตอนนี้ 9 เดือน คันมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆแต่เกาก็ไม่หาย เลยไม่เกาค่ะ คันก็เอาครีมลูบอย่างเดียว

เริ่มแตกตอนย่างเข้า7เดือนค่ะรอยมาเต็มมากขนาดแม่ทาครีมทาออยตั้งแต่เนิ่นๆแล้วสุดท้ายก็ไม่รอดจ้าาา😂

ของเราอีก1อาทิตย์ครบ9เดือนยังไม่แตกค่ะ แต่ช่วงเข้าเดือนที่8จะคันท้องเอามากๆพยายามลูบเอานะคะห้ามเกา

ของพี่ไม่แตกยันคลอดค่ะ แต่ตกกระเป็นจุดดำๆ พอหลังคลอดกลายเป็นขี้ไคลขัดมันส์​มือเลยค่ะทีนี้5555

บ้านนี้มีลูก 2 คนแล้วค่ะ ไม่เคยแตกลาย มีแต่คันๆ หาครีมมาทาให้ผิวชุ่มชื้นพอค่ะแม่ :)

แตกตอน8 เดือนค่ะ อยู่ที่น้ำหนักของแม่ด้วยหรือเปล่าคะ ตอนท้องบ้านนี้ขึ้นมา20 โล555 😂

บ้านนี้แตกตอนเข้าเดือนที่ 9 จ้า ทั้งครีมทั้งน้ำมันมะพร้าวทั้งออย เอาไม่อยู่

ตอนท้องแรกคือ ไม่มีรอยแตกเลยแม้แต่น้อย พอจะคลอดอ้าวเห้ย!!!!มาจากไหนหว่า?

บ้านนี้สิ้นเดือนนี้ก้อ9เดือนค่ะ ยังไม่แตกที่ทำ้อง แต่ขาแตกเรียบร้อยค่ะ