11 ตอบกลับ

บ้านนี้ก่อนท้อง 48 กก.พอท้องแพ้หนักมากลงเหลือ 42 กก.ตอนนี้27+3วีคขึ้นมา47กก.แล้ว มีแต่คนทักว่าแม่ยังตัวเล็กเหมือนเดิมเลย ท้องก็เล็ก แต่หมอซาวบอกนน.ลูกปกติเกินเกณฑ์นิดหน่อย แม่ก็สบายใจค่ะ ☺️

ท้องแม่แตกมั้ยคะบ้านนี้ท้องไม่แตกแต่ก้นกับขาอ่อนข้างบนแตกไม่ไหวเลยค่ะ😂

บ้านนี้6เดือนขึ้นมา8โลตัวเล็กเหมือนกันค่ะท้องไม่ค่อยใหญ่แต่ก็ไม่ถึงกับเล็กค่ะ#ท้องแรกนะคะแม่ๆ

เราก่อนท้อง44ตอนนี้จะเข้าเดือนที7ละขื้น4กิโลตอนนี้48แต่อ้วนขื้นไปตรวจหมอว่าลงเด็กเด็กตามเกนดี

7เดือน 15 โล น้ำหนักลงลูกอย่าไปสนใจคะ ว่าแม่จะตัวเล็กมั้ย แค่ลูกโตตามพัฒนาการ ก็พอคะ

บ้านนี้ท้อง 6เดือน ก่อนท้อง 44 ตอนนี้ 54 ขึ้นมา10โลแต่ตัวเล็กเท่าเดิมค่ะ 😅

ท้องเล็กมั้ยคะ ทางนี้ว่าตัวเองเล็กค่ะ ถ้าใหญ่ไปท้องแตกไวด้วยโชคดีที่ยังรอด แต่ก้นกับก้นกบแตกไม่ไหวเลยค่ะ น่าจะน้ำหนักลงที่ก้นกับขา😂

ใครบอกว่าท้องเล็กคะ? นี่มองก็ว่าท้องปกติสมส่วน ก็ใหญ่แล้วค่ะ

น่าจะใหญ่เพราะมุมกล้องนะคะแม่😂

ทางนี้6เดือน.นน.แม่ลด8โล.แต่.นน.น้องยุ่ในเกณฑ์ปกติ

แม่แพ้ท้องมั้ยคะบ้านไม่แพ้เลยค่ะแต่เบื่อข้าวชอบกินแต่เส้นๆของแซ่บๆ😂

บ้านนี้น้ำหนักไม่ขึ้นเลย🤣 ขึ้นๆลงๆไม่เกินโล

ตอนนี้ท้อง6เดือนกว่าน้ำหนักไม่ขึ้นเลยเท่าตอนยังไม่ท้องเลยหมอแปลกใจมากถามว่ากินข้าวบ้างไหม

26+4วีค นน.แม่ขึ้นเดือนเดียว2โลค่ะ😅

ใช้ค่ะแม่ ตอนนี้เป็น เพนกวิน🐧แล้ว

เราก่อนท้อง44 ตอนนี้25วีค48เองคะ