13 ตอบกลับ

บ้านนี้คลอดแล้วค่ะผ่าด่วน 25 เม.ย. กำหนดคลอด 6 พ.ค. นัดผ่า 1 พ.ค. แต่มีอาการมูกเลือดออกตอนกลางคืน 23 ตั้งแต่ 24 เย็น เริ่มเจ็บท้องถี่ทุก 5 นาที เพราะปากมดลูก เลยได้ผ่าด่วนค่ะ สู้ๆ นะคะแม่ ใกล้ละ

บ้านนี้ 38+6 แล้วค่ะ เพิ่งมีอาการเสียวท้องน้อย ท้องแข็งบ้างเป็นครั้งคราว ก่อนหน้านี้ก็มีอาการเจ็บจุกๆ ท้องน้อยบ้าง 😊

บ้านนี้37+5 แล้ว ยังไม่บวมเลย แค่เจ็บท้องเตือนเฉยๆ จะคลอดออกมาง่ายไหมค่ะ ไม่อยากรอแล้วอยากออกมาก🤣🤣

เหมือนกันเลยค่ะ รอแล้วรออีก ไม่มีท่าทีจะออก

ไล่เลี่ยกันเลยค่ะ แม่นี้กำหนดคลอด18 พฤษภาคม​ เท้าบวมเหมือนกันคะ

ยังไม่เจ็บเตือนอะไรเลยใช่ไหมคะ ลุ้นๆ แม่นี้ตื่นเต้นมากค่ะ

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลย แต่เรานัดผ่า 4 พค. ท้อง 2 จ้า

บ้านนี้ 16 พ.ค ค่ะ 37w4d อยากแตกมากๆแล้วเหมือนกันค่ะ

กำหนด​คลอด​1พค.ยังเงียบอยู่เลยคะ😅

เมื่อไรจะตาเราบ้าง 😄😄😄

ตอนนี้ 38วีค+2 แล้วยังเงียบกริบ ปวดหลัง ท้องแข็งบ่อยมากๆ

38+1 มีแต่เจ็บเตือนค่ะ

อีกไม่กี่วันน้าา ☺️