15 ตอบกลับ

เราเตรียมตั้งแต่7เดือนแล้วค่ะ ทยอยซื้อเรื่อยๆ ตอนนี้33w เตรียมเกือบครบแล้วค่ะ รีบเตรียมนะคะแม่ เดวท้องใหญ่เดินไม่ไหว

บ้านนี้เตรียมไว้ครบหมดแร้วค่ะ รอไปหาหมอเรย เพราะไม่มีเงินชื้อทีเดียว ตั้งแต่รู้เพศน้องก็ชื้อไว้ที่ละนิด จนคบค่ะ

บ้านนี้ทยอยเตรียมแล้วค่ะกำหนดคลอด28กพ. ตอนนี้จะ8เดือนแล้ว จะครบแล้วค่ะ เหลือแต่สำลี ผ้าก๊อด แอลกอฮอล์ค่ะ

เริ่มทยอยเตรียมได้แล้วค่ะ จะได้มีเวลาเช็คของขาดเหลืออะรัย ถึงเวลาพร้อมคลอด จะได้ไม่ฉุกเฉิน

เริ่มทยอยเตรียมไว้เลยก็ดีค่ะ ตอนนี้32 วีค เริ่มอุ้ยอ้ายแล้ว แต่เหลือบางอย่างที่ต้องเตรียมค่ะ

รีบเตรียมให้พร้อมเดือนนี้เลยแม่ เดือนหน้าแม่จะอุ้ยอ้ายมาก ชีวิตแสนลำบาก😅

บ้านนี้ 31+3 กำหนดคลอด 21 พ.ย. เตรียมเกือบครบแล้วรอหมดฝนจะซักเก็บเข้าตู้ไว้ค่ะ

บ้านนี้เตรียมตั้งแต่รู้เพศค่ะ จนตอนนี้เยอะจนเหมือนมีลูก2-3คนเลยค่ะ5555

บ้านนี้32วีด ยังไม่ได้เตรียมของเลย เพราะยังไม่รู้เพศน้องเลยค่ะ

รู้เพศ แบบชัวร์100% ทั้งนิฟตี้ทั้งซาวด์ ก็เริ่มทะยอยๆซื้อเลยค่ะ